Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่คับการ์ดจอกับCPUร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดาๆ
    ห้องแอร์หรือเปล่า ถ้าไม่แอร์น่าจะปกตินะ เพราะเล่นเกมส์อยู่
    ปิดเคสหรือเปล่า ลองเปิดฝาสองข้างแล้วเอาพัดลมบ้านเป่าเข้าให้ลมร้อนออก

อยากเย็นกว่านี้ผมว่าเปลี่ยน vga ไปเล่นรุ่นอื่นน่าจะคุ้มกว่า

Comment

ท่านลองเอามือไปจับซิ้งหน่อยซิครับ ไม่ต้องจับก็ได้ แค่เอามือไปเฉียดมันว่ามันร้อนมากจริงไหม

เซนเซอร์เพี้ยนไปเหรอป่าวถ้าไม่ มันร้อนจริงๆ หาทางดับร้อนครับ ให้หาสาเหตุจริงๆไม่ใช่เขาบอกว่า

Comment

ห้องไม่แอร์คับ ฝาข้างถอดออกหมดเลยคับ บน ซ้าย ขวา สภาพDragเลยคับแต่ถ้าไม่เล่นเกมก็ปกตินะCPU42-47c

แต่ถ้าเล่นเกมจะขึ้น60-80C แล้วการ์ดจอนี้ร้อนปกติใช่ไหมคับ ไม่เล่นไรก็70cถ้าเล่นก็80-90c

Comment

จับตรงซึ๊งการ์ดจอกับCPUก็ไม่ร้อนแต่ก็ไม่ไม่ถึงกับจับไม่ได้แค่อุ่นๆอะคับ

Comment

เออ..ใช่ๆ เมื่อกี้ผมลืมไป งานยุ้งไปหน่อย เอามือไปแตะซิงค์ดูยัง ร้องจริงป่าว ไม่งั้นเซ็นเซอร์คงเพี้ยน

Comment

ลองจับอีกทีละคับก็ไม่ร้อนเท่าไรเลยนะคับ แล้วถ้าเซ็นเซอร์เพี้ยนต้องทำไง

Comment

มัมก็อุ่นๆนะคับจับได้เลย ไม่ถึงกับจับไมได้เลย

Comment

แต่พอเข้าเล่นเกมมัมก็เริ่มร้อนขึ้นมาอะคับ แต่ก็ร้อนแบบจับได้

Comment

ผมว่าเป็นที่เซนเซอร์ของบอร์ดนะครับ เพราะของผมเป็นpentium4 3.00GHz เล่นเกมส์หนักๆพวกGRIDองศาขึ้นไปแค่50กว่าๆเองคับ แล้วcpuตัวนี้ผมคocไปที่3.5ด้วยนะครับซิ้งเดิมๆ ส่วนการ์ดจอของผมเป็น 9400GT มีซิ้งมีพัดลมเล่นเกมส์โหดๆทั้งวันไปแค่52+เองคับ

ปล.ผมว่าน่าจะเป็นที่เซนเซอร์ของบอร์ดนะคับ เพราะถ้าร้อนขนาดนี้จริงๆอยู่ได้ไม่นานเเน่ครับ

Comment

ของผมเปิดทั้งวัน ปิดเคสหมดยังไม่ร้อนเท่านี้เลย ห้องไม่แอร์ด้วย

จัดทิศทางลม เข้า-ออกให้ดีครับ
                      Last edited by pheonix59; 14 Jul 2009, 01:56:52.

Comment

Working...
                      X