Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหวหน่อย ระหว่าง P5B Deluxe & P5W DH Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหวหน่อย ระหว่าง P5B Deluxe & P5W DH Deluxe

ตัวไหนหน้าเล่นกว่ากัน

ถ้าจะเอาโฮมดิจิทัลก้อ พีไฟว์ดับเบิ้ลยู ละครับ มีครบๆ

Comment

P5W DH Deluxe

Comment

P5W DH Deluxe ครับ

Comment

P5W DH Deluxe

Comment

น่าเล่นในด้านไหนล่ะครับ ถ้าของเล่นเยอะก็ตามข้างบน แต่ถ้าถามตัวเองแล้วของที่แถมมาไม่ได้มีประโยชน์กับเรา อย่างเช่นpcie16ที่ให้มา2อัน หรือcrossfire รวมทั้งออพชั่นที่มากับ AI series ถ้าคุณใช้งานทั่วไปผมว่าไม่ค่อยได้ใช้หรอก ถ้าเปงแบบนั้นผมว่าp5b ก็พอแล้ว เก็บตัง4000-5000ที่จะเอาไปซื้อ2ตัวนั้นมาลงอุปกรณ์อื่นดีกว่าครับ

ก่อนซื้อเราต้องมีหลักปักไว้ก่อนแล้วว่าเราอยากได้อะไรบ้าง อะไรไม่จำเป็นบ้าง แล้วค่อยไปเลือก แล้วจะตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

Comment

ขอพูดในแง่overlockนะครับ

ถ้าใช้cpuตัวคูณต่ำอย่างE6300,E6400 แล้วมีแรมเทพๆ เลือก P5B Deluxe ครับ ลากบัสสูงๆได้ดีกว่า แต่ถ้าใช้cpuตัวคูณสูงอย่างE6600,E6700 ท่านเลือก P5W DH Deluxe ดีกว่าครับ เพราะลากบัสได้ไม่สูงเท่าP5B แต่ประสิทธิภาพที่ได้เหนือกว่าP5Bที่สัญญาณนาฬิกาเดียวกัน (เหนือกว่าชัดเจนเรื่อง memory ครับ)

แต่ถ้าพูดถึงออพชัน ควรดูที่ความจำเป็น ก็อย่างที่ท่านข้างบนตอบไปครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                ขอพูดในแง่overlockนะครับ

ถ้าใช้cpuตัวคูณต่ำอย่างE6300,E6400 แล้วมีแรมเทพๆ เลือก P5B Deluxe ครับ ลากบัสสูงๆได้ดีกว่า แต่ถ้าใช้cpuตัวคูณสูงอย่างE6600,E6700 ท่านเลือก P5W DH Deluxe ดีกว่าครับ เพราะลากบัสได้ไม่สูงเท่าP5B แต่ประสิทธิภาพที่ได้เหนือกว่าP5Bที่สัญญาณนาฬิกาเดียวกัน (เหนือกว่าชัดเจนเรื่อง memory ครับ)

แต่ถ้าพูดถึงออพชัน ควรดูที่ความจำเป็น ก็อย่างที่ท่านข้างบนตอบไปครับ

จดๆๆๆๆๆ ฟามยู้ ฟามยู้

Comment

Originally posted by GoodOldCom View Post
                  จดๆๆๆๆๆ ฟามยู้ ฟามยู้
                  ออนเอมไม่ตรงกันเลยท่านลุง ว่าจะขอศึกษาวิทยายุทธซะหน่อย

Comment

Working...
                  X