Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 260+ ใช้ไฟ 530W พอป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 260+ ใช้ไฟ 530W พอป่าวคับ

ใช้ PSU ของ Raidmax 530Wอยู่อะคับ
    อยากรู้ว่าจะพอสำหรับ galaxy GTX260+ หรือป่าวคับ
    ของเดิม GTS 250 คับ
    อยากเปลี่ยนมากๆ

ผมว่าไม่ค่อยเวริค์ครับ เพราะเพื่อนผมมันลองกับ 4850 แล้ว มันติดพัดลมไฟอะไรนิดๆหน่อยๆ ไฟพัดลมมันอ่อนลงเลยครับ แล้วแต่คนเจออาการ บางคนก็ไม่เจอ

Comment

ของเอิมผมก้อไม่มีปันหานะคับ
      ส่วนปัญญาซื้อ PSU ใหม่ก้อไม่มีคับ 555+
      ไปลงกะ 260 หมด

Comment

ถ้าคุณใช้เป็น Enermax FMA II 460w 2พันกลางๆ ก็อยู่สบายเลย เห็นมีคนชื่นชมอยู่ OC ได้ด้วยไม่มีวูบ
        แต่ถ้าไม่เปลี่ยนผมก็คิดว่า น่าจะใช้ได้นะ แต่เก็บเงินได้ก็ซื้อ psu ดีๆสักตัวน่าจะ workกว่า

Comment

แล้วถ้าเอา 4870 แทน
          มันจาพอมั้ยเนี่ย

Comment

ต้องลอง

Comment

Originally posted by puger.gt View Post
              ต้องลอง
              T_T

ขอปั่นตังก่อนละกันคับ

Comment

500w เต็ม เพื่อความชัวร์

Comment

load หนักๆมีดับแน่ครับ

Comment

มีตามนี้คับ

Raidmax 530W
                    PhenomX4
                    GA-MA770-US3
                    DVD LG ธรรมด๊า ธรรมดา
                    HDD seagate 320G 1ตัว 500G 1ตัว
                    พัดลม 8cm 4ตัว
                    galaxy GTS 250 1G

ใช้งานก้อสบายๆคับจะดับก้อตอนไฟดับอะ

อยากรู้จิงๆคับว่า GTX260หรือ4870มันจาพอป่าวอะ
                    ที่ตอมมาทุกท่านขอบคุนคับแต่ขอละเอียดกว่านี้หน่อยจิ

Comment

เปลี่ยนจาก GTS250 ไป GTX260 ผมว่าไม่คุ้มนะครับ ไป GTX275 เลยดีกว่านะ+PSU อีกตัว

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        เปลี่ยนจาก GTS250 ไป GTX260 ผมว่าไม่คุ้มนะครับ ไป GTX275 เลยดีกว่านะ+PSU อีกตัว
                        ช่วงนิจารับปริญญาอะคับ
                        หมุนตังไม่ทัน
                        บุญคงได้แค่นั้นแหละคับ T_T
                        โอ้ชีวิต

Comment

เดยวผมจะลองเอา 4870 กระซวกใส่ tagan 500 w ดู ไห้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย
                          แต่ 4870 ขึ้นราคากานใหญ่ เหลือแต่ advice 5200 ยังไม่ได้ตัดสินใจสักที

Comment

น่าจะพอนะ ขนาดของผม GTX-275 Full OverClock พัดลม 120 5 ตัว Geil Cyclone อีก 1
                            ระบบปั้มน้ำ 760is อีก 1 HD 250G 1 ตัว DVD-RW 1 ตัว

ODIN Pro 550 Watt เล่น Crysis 5 ช.ม. ไม่มีดับ ไม่มีวูบ Overclock CPU ตาม Licence
                            GTX-275 ปรับพัดลม Full 100% OC Core 740, Shader 1663, Mem 1336

GTX-260 ของท่านน่าจะพอแหล่ะผมว่า

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                              น่าจะพอนะ ขนาดของผม GTX-275 Full OverClock พัดลม 120 5 ตัว Geil Cyclone อีก 1
                              ระบบปั้มน้ำ 760is อีก 1 HD 250G 1 ตัว DVD-RW 1 ตัว

ODIN Pro 550 Watt เล่น Crysis 5 ช.ม. ไม่มีดับ ไม่มีวูบ Overclock CPU ตาม Licence
                              GTX-275 ปรับพัดลม Full 100% OC Core 740, Shader 1663, Mem 1336

GTX-260 ของท่านน่าจะพอแหล่ะผมว่า
                              >_<

แหล่มๆๆๆๆเลย

Comment

Working...
                              X