หวัดดีครับ สมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามคำถามครับ
เมื่อตะกี้ไปเซ็ทค่าแรมใน ไบออส ควาดว่าน่าจะผิดพลาดพอ restart
เครื่องแล้วบูทไม่ผ่าน ไบออสส่งเสียงเตือน บิ๊บยาว 1 ครั้ง สั้น 2 ครั้ง
(บิ๊บบบบบบบบบ บิ๊บ บิ๊บ) หลังจากกดรีเซ็ทไป ก็มะหายครับ
คิดว่าแรมน่าจะไปแล้ว ใครทราบช่วยยืนยันนิดนะครับ ถ้าใช่จะได้ไปซื้อใหม่ ครับ .....T-T...
แมนบอร์ด ASUS M2N-E
แรม KINGMAX DDR2 512MB 2 2ตัวครับ
ลองถอดบูท ทีละตัวแล้วก็ไม่ผ่านครับ ร้องเตือนเหมือนเดิม...T-T....ขอบคุณครับ