Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเช็ดซิลิโคนที่หกใส่เมนบอร์ด แต่อยู่ใต้แผ่นเหล็กcpuบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเช็ดซิลิโคนที่หกใส่เมนบอร์ด แต่อยู่ใต้แผ่นเหล็กcpuบ้างไหมครับ

ถ้ามันไปอยู่ใต้แผ่นเหล็ก ตรงcpuน่ะครับ เช็ดไม่ได้
    ใช้แปรงสีฟันเอาออกไปได้เยอะพอควรแต่ตรงซอกเล็กเข้าไม่ได้
    ใช้ทิชชู่พันปลายเข็มก็เช็ดไม่ได้ครับ

มีท่านใดมีวิธีเช็ดออกบ้างไหมครับ หรือว่าวต้องไปให้ช่างเลาะแผ่นเหล็กออกอย่างเดียวครับ ซวยจริงๆ T-T

เอา สเปร์ย Philips สีฟ้า เย็นๆ น่ะงับฉีดแลวมันจะละลายออกมา ซ้ำหลายๆรอบ นะ เคยใช้แล้วดีมากมาย

Comment

ว่าจะมาบอกตามข้างบนครับ มันเป็นสเปร์แอลกอฮอล์ครับ ใช้ทำความสะอาด

Comment

คัทตอนบัตจิ้มไม่ถึงหรือครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          คัทตอนบัตจิ้มไม่ถึงหรือครับ

ไม่ควรทำเพราะ

ขา contac ของ lga775 จะเปราะบางมาก หากเอาคัทตอนบัตจิ้มลงไปหากมันไปพันกับสำลี ตอนที่เราดึงออกมา โดยไม่ระวัง ขางอได้ครับ แล้วแถมดัดยากด้วย โอกาสที่ขาcontac จะขาดมีสูงครับโดนมาแล้วครับ ขอเตือนไว้ก่อน ใช้สเปรย์ philips สีฟ้าฉีดเอาจะดีที่สุดเลย

อย่าเสียดายกับสเปรย์กระป๋องละร้อยกว่าๆ เลย ถ้าลองมีเรื่องขึ้นมามันจะกลายเป็นว่า "เสียง่าย เสียยาก เสียมาก เสียง่าย"

Comment

Originally posted by atthaphon_s View Post

ขา contac ของ lga775 จะเปราะบางมาก หากเอาคัทตอนบัตจิ้มลงไปหากมันไปพันกับสำลี ตอนที่เราดึงออกมา โดยไม่ระวัง ขางอได้ครับ แล้วแถมดัดยากด้วย โอกาสที่ขาcontac จะขาดมีสูงครับโดนมาแล้วครับ ขอเตือนไว้ก่อน ใช้สเปรย์ philips สีฟ้าฉีดเอาจะดีที่สุดเลย

อย่าเสียดายกับสเปรย์กระป๋องละร้อยกว่าๆ เลย ถ้าลองมีเรื่องขึ้นมามันจะกลายเป็นว่า "เสียง่าย เสียยาก เสียมาก เสียง่าย"
            อ๋อผมนึกว่าตามภาพอะ ติดตามแถวบานพับไรพวกนี้ ^^

Comment

Originally posted by atthaphon_s View Post

ลองไปแล้วครับ -_-" ไม่ถึงครับ
              ขางอไปแล้วด้วยครับ เหวอไปสิบวิ หลังจากได้สติพบว่างอไป 3 ขา T-T
              ค่อยๆ เอากิ๊บหนีบผมอันเล็กของแม่ดัดออกมาจนเกือบเหมือนเดิม คิดว่ามันน่าจะแนบกับชิบแล้ว
              เปิดมาก็ติดปกติ ไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นไง

สเปร์ย Philips สีฟ้า แบบนี้เปล่าครับ

ฉีดไปในซอก รอให้มันละลายไหลออกมาแล้วค่อยเช็ดเหรอครับ
              ผมไม่มีตัวดูดลมออกมาด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ^-^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                อ๋อผมนึกว่าตามภาพอะ ติดตามแถวบานพับไรพวกนี้ ^^
                ใช่ครับ ติดตามบานพับ แต่คัตตอนบัตใหญ่ไปครับ เข้าไม่ได้

Comment

ตามในรูปนั่นละครับ สเปรย์มันเป็นแอกอฮอล์ครับ ระเหยหมดเกลี้ยง

Comment

Working...
                  X