Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ได้โปรด] ใครเคยแกะฝาเคสแบบนี้ช่วยที (คอมชุดVZIO)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ได้โปรด] ใครเคยแกะฝาเคสแบบนี้ช่วยที (คอมชุดVZIO)

แกะได้แล้วพี่น้อง งัดฝาหน้าออกก่อน เจอน๊อตอีก 3 ตัว

Last edited by ps000000; 13 Jul 2009, 17:43:15.

เหมือนจะเป็นลักษณะครอบลงไปนะครับ แล้วต้องเอียงๆเพื่อที่จะเอาเขี้ยว ที่ไว้ใส่กุญแจออก

Comment

นอต แบบนี้ผมก็เซง แกะไม่ได้ว่าจะแกะเคสมาพ้นสีแต่ติดที่ น๊อตนี้ตัวเดียว

Comment

รู้สึกว่า มันต้องดันออกมาทั้งตัวเลยครับ เพราะ ฝาครอบ(ด้านซ้าย+ด้านบน+ด้านขวา)มันเป็นแบบชิ้นเดียวกันรูปตัวยูครับ

Comment

น่าจะต้องแกะ ฝาหน้าที่เป็นพลาสติก ออกก่อนน๊ะครับ

ถึงจะถอดที่เหลือได้อ่ะ

เครื่องเก่าของพี่ผม ก็คล้ายๆแบบเนี๊ย ต้องงัดด้านกน้าออกก่อน (มันจะมีเขี้ยวพลาสติกล็อกไว้ งัดมันก็ออก)

ผิดพลาดใงก็ขออภัยน๊ะครับ^^

Comment

Originally posted by griffons View Post
            น่าจะต้องแกะ ฝาหน้าที่เป็นพลาสติก ออกก่อนน๊ะครับ

ถึงจะถอดที่เหลือได้อ่ะ

เครื่องเก่าของพี่ผม ก็คล้ายๆแบบเนี๊ย ต้องงัดด้านกน้าออกก่อน (มันจะมีเขี้ยวพลาสติกล็อกไว้ งัดมันก็ออก)

ผิดพลาดใงก็ขออภัยน๊ะครับ^^
            น่าจะเป็นแบบนี้
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

แกะด้านหน้าออกก่อน ลองดู

Comment

Originally posted by slate View Post
                รู้สึกว่า มันต้องดันออกมาทั้งตัวเลยครับ เพราะ ฝาครอบ(ด้านซ้าย+ด้านบน+ด้านขวา)มันเป็นแบบชิ้นเดียวกันรูปตัวยูครับ
                น่าจาประมาณนี้นะ

Comment

Working...
                X