Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติตั้งกระทู้สำหรับผู้ใช้ dv2000 V3000 ครับ HP เค้าออกมารับผิดชอบแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สองเดือนก่อน ของเพื่อน หมดประกัน ส่งตัวแทนจำหน่ายที่อุบล ประเมินมา หมื่นแปด
    เลยส่งซ่อมที่พันธุ์ทิพ 3500 บาท เปลี่ยน VGA
    กลับมามีอาการ เสียบหูฟัง ไม่ตัดเสียงลำโพง
    เปิดภาพ VCD จอดำ

แล้วจะส่งเข้าศูนย์ อีกเค้าจะคิดเงินมั๊ยนี่

ได้ข่าวว่า ต่อประกันแล้วเอาไปเคลมอีก มันกี่บาท แล้วเครื่องเพื่อนผมต่อประกันได้มั๊ย

ขอแนะนำด้วยครับ จะทำไงดี กับ V3000 ตัวนี้
    Last edited by weapon; 5 Aug 2009, 07:53:31.

Comment

ผมจำได้ว่า HP thailand ไม่ได้ประกาศนะครับ ถ้าจำไม่ผิดเป็นทาง HP USA ส่วนในไทย เกิดเรื่องที่ฟ้องร้องกันก่อนจึงออกมายอมรับ แต่ก็ไม่ได้ประกาศตามหน้าหนังสือพิมพ์ (ตามข่าวอยู่ช่วงนั้น)

ถ้าวันนั้นไม่มีกลุ่มคนไปประท้วง HP thailand จะยอมเปลี่ยนให้ไหม (แม้ปัจจุบันจะยอม และบริการดีขึ้นมากแล้ว) เค้าเรียกไม่มีจรรยาบัญในการทำธุรกิจครับ

สุดท้ายผมก็เป็นเจ้าของเครื่อง DV2000 (เฮงซวย คนนึง) ซึ่งซื้อมาพร้อมกับ macbook ในราคาไม่ต่างกัน (เกือบ 4หมื่น) macbook ยังสภาพดี ใช้งานได้ปรกติ ส่วนHP เน่าไปตั้งแต่หมดประกันได้เดือนเดียว (ที่ยังไม่ได้เอาไปเคลมช่วงที่เค้าไปชุมนุม เพราะเครื่องอยู่ที่ UK)

สุดท้าย Nvidia ออกมายอมรับผิดเรื่อง heat circle ทำให้ sony dell ออกมา recall สินค้าคืน (หลายแสนเครื่อง ถ้าตามเนื้อข่าวเป็นจริงนะ) แต่ hp ออกมาว่าจะเพิ่ม warranty ให้ (ส่วนในไทย เงียบครับ) ก็คิดเอาเองละกันครับ กับสิ่งที่เค้าทำ กับ Brad royalty ที่ผมจะเหลือให้กับแบรนด์ที่เคยเป็นอันดับหนึ่งในไทย

Comment

แล้วถ้าเป็นกรณีเสียเงินซื้อประกันเพิ่มเพื่อที่จะนำเครื่องไปซ่อมโดยมีอาการเสียที่เข้าข่ายตามที่เค้าแจ้งมานี่ มีลุ้นที่จะได้เงินซื้อประกันคืนไม๊ครับ

Comment

ซ่อม

ร้าน Notebook9guru ซ่อมอาการแบบนี้มาหลายเครื่องแล้วครับ สนใจ ลองดูรายละเอียดร้านหน้า web ก่อนครับ
          http://www.notebook9guru.com

Comment

แล้ว cq v3000อ่ะ

Comment

ผมคนหนึ่งที่ใช้ dv2000 เอาไปให้ร้านซ่อมมาแล้ว แล้วก็เจ๊งแล้ว ใช้งานได้แค่ปีกะอีกเดือนหนึ่ง เสียความรู้สึกมากๆ ถ้าจะรับผิดชอบควรจะออกมาก่อนหน้านี้ มันช้าเกินไปแล้วครับ ผมซื้อมาเมื่อปี 50 มันปี 52 แล้ว จะทำอะไรน่าจะคิดให้เร็วกว่านี้ บอกตรงๆว่าผมเสียความรู้สึกกับการทำงานของ hp ประเทศไทย เป็นอย่างสูง ไม่น่าเชื่อว่าชื่อเสียงที่ทำมา จะมาตายน้ำตื้นกับคำว่ารับผิดชอบไม่เป็น ตอนนี้ผมเลยมาใช้ acer เบื่อ hp เต็มกลืน

Comment

งั้นเขาต้องจ่ายค่าmb ผมใช่ไมคับ 13000บาทอะคับ
                ช่วยตอบที่ ผมมีใบเสร็จนะ แล้วก็ซ่อมที่hpด้วย

Comment

ที่จริงทาง HP เค้ารับผิดชอบมานานแล้วเหมือนกันครับ ส่วนมากคนที่รู้จะเล่นอยู่ใน pantip.com กัน...(ปัจจุบันโดนปิดกระทู้ไปแล้ว ...ก็นะ hp เป็นสปอนเซอร์ pantip.com อยู่...ซะงั้ล)
                  เมื่อก่อนคนที่ไปซ่อมก่อนส่งเครื่องซ่อมต้องบอกกับเจ้าหน้าที่ว่า เคสคุณอัมพร ทาง hp ถึงจะซ่อมให้ฟรี...
                  แต่ถ้าใครเดินไม่รู้อิโหน่อิเหน่เข้าไป...hp ฟันคุณเละ 14000 Up...
                  อีกอย่าง...เมื่อก่อน ใครที่ไปซ่อมกับ hp โดยบอกว่าเป็นเคสคุณอัมพรไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย...แต่ !!!
                  ต้องเซ็นสัญญาว่าจะไม่นำเรื่องนี้ไปบอกใคร!!! ซะงั้ล...

ของผม ไปเคลมมาแล้ว บริการดี ครับประมาณ 7 วันได้เครื่องเลย ผมไปเองเลยที่ตึก อือจือเหลียง...ตอนแรกไป
                  ตึกนี้ก็งงอยู่มันอยู่ส่วนไหนของตึกฟร่ะ...แต่ก็ไปถึงจนได้ 0 บริการอยู่ชั้น 3 ครับ

ปล.ตอนขึ้นลิฟ จากชั้น 1 ดูโซนลิฟด้วยนะครับว่ามันจอดชั้น 3 หรือเปล่า...
                  ของผมขึ้นครั้งแรกขึ้นผิด ลิฟจอดเฉพาะชั้น 7 9 12 โห้...ต้องเสียเวลาลงมาอีก...
                  Last edited by surapanr; 10 Aug 2009, 21:47:47.

Comment

เมื่อปีที่แล้ว ผมใช้ V3000 ครับ โดนเหมือนกัน

ก็เลยไปซ่อม แล้วขายทิ้งเลย

รู้ข่าวนี้ช้าไป เศร้า

Comment

ดีนะที่ของผมใช้มาปีกะอีก1เดือน ยังไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าเป็นไรขึ้นมาต้องทำไงบ้างละเนี้ย?

Comment

แล้ว dv2644tx ไม่ได้อยู่ในลิสของเว็บ USA

เขาจะรับผิดชอบปะครับ

ใช้มาปี6เดือน ยังไม่เป็นไรแต่ถามเผื่อไว้ก่อน

Comment

Originally posted by surapanr View Post
                          ที่จริงทาง HP เค้ารับผิดชอบมานานแล้วเหมือนกันครับ ส่วนมากคนที่รู้จะเล่นอยู่ใน pantip.com กัน...(ปัจจุบันโดนปิดกระทู้ไปแล้ว ...ก็นะ hp เป็นสปอนเซอร์ pantip.com อยู่...ซะงั้ล)
                          เมื่อก่อนคนที่ไปซ่อมก่อนส่งเครื่องซ่อมต้องบอกกับเจ้าหน้าที่ว่า เคสคุณอัมพร ทาง hp ถึงจะซ่อมให้ฟรี...
                          แต่ถ้าใครเดินไม่รู้อิโหน่อิเหน่เข้าไป...hp ฟันคุณเละ 14000 Up...
                          อีกอย่าง...เมื่อก่อน ใครที่ไปซ่อมกับ hp โดยบอกว่าเป็นเคสคุณอัมพรไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย...แต่ !!!
                          ต้องเซ็นสัญญาว่าจะไม่นำเรื่องนี้ไปบอกใคร!!! ซะงั้ล...

ของผม ไปเคลมมาแล้ว บริการดี ครับประมาณ 7 วันได้เครื่องเลย ผมไปเองเลยที่ตึก อือจือเหลียง...ตอนแรกไป
                          ตึกนี้ก็งงอยู่มันอยู่ส่วนไหนของตึกฟร่ะ...แต่ก็ไปถึงจนได้ 0 บริการอยู่ชั้น 3 ครับ

ปล.ตอนขึ้นลิฟ จากชั้น 1 ดูโซนลิฟด้วยนะครับว่ามันจอดชั้น 3 หรือเปล่า...
                          ของผมขึ้นครั้งแรกขึ้นผิด ลิฟจอดเฉพาะชั้น 7 9 12 โห้...ต้องเสียเวลาลงมาอีก...
                          แม้ว่าจะแก้ปัญหาได้ดีขึ้น แต่ก็ยังถือว่า HP ไม่โปร่งใสนะครับ จริงๆ แล้ว HP ควรจะประกาศลงหน้านสพ. website หรือสื่ออื่นๆ ให้ลูกค้าที่มี notebook รุ่นที่มีปัญหาสามารถมารับบริการได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ส่วนใครที่เสียเงินไปแล้วก็ขอคืนได้ ถ้าตรวจสอบแล้วเป็นเครื่องรุ่นที่มีปัญหา

ถ้า HP ทำแบบนี้ผมว่าก็พอจะกู้หน้าคืนมาได้บ้างนะ

Comment

Originally posted by ขุนแผน View Post
                            แล้ว dv2644tx ไม่ได้อยู่ในลิสของเว็บ USA

เขาจะรับผิดชอบปะครับ

ใช้มาปี6เดือน ยังไม่เป็นไรแต่ถามเผื่อไว้ก่อน
                            อ้างอิงจากรุ่นใน USA ไม่ได้นะครับ เพราะรุ่นที่ขายในแต่ละประเทศชื่อก็ไม่เหมือนกัน จุดสังเกตเน้นๆ คือ notebook HP ที่ใช้การ์ดจอของ GeForce รุ่น 8400M อ่ะคับ เข้าข่ายแน่นอน

Comment

รับผิดชอบจริงครับ ของผม Compaq V3709TX ... อย่าพึ่งซ่อม อย่าพึ่งซื้อประกันเพิ่ม (ถึงแม้จะหมดประกันแล้ว)... เพราะถ้าเข้าข่าย เค้าจะซ่อมให้ฟรี + ต่อประกันให้ครับ...อยากให้ทุกคนทราบถึงสิทธิ์ของเราครับ...
                              # ขอบคุณ HPHeadcycle Group.....
                              Attached Files

Comment

Originally posted by dogme View Post
                                แม้ว่าจะแก้ปัญหาได้ดีขึ้น แต่ก็ยังถือว่า HP ไม่โปร่งใสนะครับ จริงๆ แล้ว HP ควรจะประกาศลงหน้านสพ. website หรือสื่ออื่นๆ ให้ลูกค้าที่มี notebook รุ่นที่มีปัญหาสามารถมารับบริการได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ส่วนใครที่เสียเงินไปแล้วก็ขอคืนได้ ถ้าตรวจสอบแล้วเป็นเครื่องรุ่นที่มีปัญหา

ถ้า HP ทำแบบนี้ผมว่าก็พอจะกู้หน้าคืนมาได้บ้างนะ

Comment

Working...
                                X