Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีรถอด external harddisk โดยถูกวิธีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีรถอด external harddisk โดยถูกวิธีครับ

พอดีซื้อ external harddisk WD MY HOME EDITION มาครับ ถ้าต่อกับสาย usb ก็แค่กด safety remove ใช่ไหมครับ แต่ผมตอนนี้ต่อสาย esata อยู่มันไม่มีตัว remove ไม่ทราบว่าวิธีไหนถึงจะเอา hdd ออกโดยถูกวิธีครับ

รอดู!

Comment

eSATA หรือแม้แต่ SATA ธรรมดา

ถ้าเซ็ท Bios และ ติดตั้งวินโดว์ในโหมด AHCI ก็สามารถปิด หรือดึงสายออกเหมือน USB แฟลชไดรฟ์ได้เลยครับ

ไม่ต้อง Safety remove ก็ได้ครับ แต่...ต้องให้แน่ใจว่าไม่ได้กำลังเปิดใช้งานไฟล์บนฮาร์ดดิสก์ External

Comment

Working...
      X