Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS DVD-R 1608p3S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS DVD-R 1608p3S

ปัญหาคือ มันอ่าน แผ่นdvd ผีไม่เก่งนะครับ
    มีทางแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ลองแฟรชเฟิมแวล่าสุดดูครับ

แต่ถ้าให้ดี ไปถอย LITE ON ดีก่าครับ อ่านผีเก่งกว่าคนละเรื่องเลย

Comment

ลองแฟรชเฟิมแวล่าสุดดูครับ

ช่วยสอนวิธีทำละเอียดหน่อยครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

กำจริงๆ อ่านแผ่นผีไม่เก่ง สงสัยICTผลิตจำหน่ายเองป่ะเนี่ยะ....

Comment

ช่วยตอบหน่อยครับ
          อยากรู้จริงๆ

Comment

flash เป็น Pioneer DVR-111 เลย อ่านดีขึ้นนิดนึง

Comment

Originally posted by lanparty View Post
              flash เป็น Pioneer DVR-111 เลย อ่านดีขึ้นนิดนึง
              ช่วยสอนวิธีหน่อยครับ

Comment

Originally posted by lanparty View Post
                เห็นด้วยคับ

http://club.cdfreaks.com/showthread.php?t=185436

Comment

รบกวน ขอเป็นภาษาไทย ง่ายๆหน่อยครับ

Comment

http://tdb.rpc1.org/#DVR111

โหลด firmware มาครับ DVR-111 หรือ DVR-111L ถ้าต้องการ burn Labelflash
                    ต้อง flash เริ่มจาก version 1.06 เพราะ f/w 1.06 หรือ 8.19 มี kernel มาให้ด้วย หลังจากนั้นจึง flash อีกทีด้วย f/w version ล่าสุด ตอนนี้คือ 1.29 หรือ 8.29 เป็นอันเสร็จ
                    Last edited by lanparty; 21 Apr 2007, 11:20:57.

Comment

ลองแล้วครับ
                      คือ ตรงขั้นตอน DVR-111 1.06 *แรกเลย ก็ไม่ได้ครับ
                      มันไม่พบ TARGET ครับ เหมือนกับหา Pioneer ไม่พบ
                      ก็เลยไปไหนไม่ได้ครับ ให้ Quit
                      ตอนนี้ 1608p3s ผม F/W เป็น 1.24 อยู่ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

Working...
                        X