overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member xbirthdayx's Avatar
    ศิษย์เก่า มทส โคราช (HONDA JOHO)

Smile โปรดอ่านเกมใหม่หนุกๆครับ Shiya

เปิดเซิพเวอร์เกมส์ ShaiYa เกมส์ดังจากเกาหลี สกิลแพรวพราวสวยงามอลังการ
    ได้ลองแล้วจะติดใจ เกมส์นี้เหมาะสมกับผู้เล่นอายุ 18 ปีขึ้นไป เพราะสกิลมันส์แรงเลือดสาด
    ตัวละครและเอ็นพีซีชุดค่อนข้างวาบหวิว แต่ที่รับประกันคือความมันส์ครับ มันส์จริงๆ
    ภาพสามมิติด้วยครับ ใครเลยเล่น Linage มาคงไม่ยากนักเพราะคล้ายๆกัน

พร้อมแล้ว เข้ามาลุยกันเลย

แก้ไขใหม่แล้วครับ เว็บหลักครับ
    http://bworldshaiya.servegame.com/

นี่เว็บบอร์ดครับ
    http://bworld.servegame.com/Main/mod...=viewforum&f=2

นี่ไอเท็มมอลล์ครับ
    http://bworld.servegame.com/Main/mod...product&cid=49

มีทั้งหมดครับ หาดูนะครับบบบบ *0*

โหลดตัวเต็มที่เซิพเรา แล้ว เข้าเกมส์ที่ Launcher.exe ได้เลยจ้า ไม่ต้องแพทใดๆทั้งสิ้น

อย่าลืมสมัครก่อนเข้าเล่นนะ

คู่มือและวิธีการเล่นเบื้องต้นศึกษาได้ที่นี่
    (ติดตามได้ในเว็บบอร์ดของเซิพเวอร์เร็วๆนี้)

================================================================================
    รูปแบบของเกมส์:

เกมส์แนวสู้รบและการขัดแย้ง ระหว่างเผ่าพันธุ์ดำเนินเรื่องด้วยความสวยของอิศสตรี2
    ฝ่ายเทพและมารทำให้ เกิดการสู้รบขัดแย้งกันระหว่างมารและเทพโดยตัวละครจะมี 6อาชีพ

1.Warrior นักสู้
    2. Roge โจร
    3.Cliric พระ
    4.Magician นักเวท
    5.hunter นักล่า
    6.guardian องครักษ์

ภาพโดยรวมเกมส์น่าสนใจมากถึงมากที่สุดถ้าใครที่เคยชื่นชอบLineage II คงต้องชอบเกมส์นี้แน่นอนเพราะตัวละคร
    เกือบจะคล้ายคลึงกันมาก แต่Effectของเกมส์นี่สิดันไปคล้าย GE หรือ Grandpado Esprada

เกมส์นี้ พูดง่ายๆคือเหมือนจะเอา 2Game มารวมกัน ออกมาได้โดดเด่นทีเดียว และการเล่นก็ง่ายคือเราไม่ต้องไปเรียนวิชาอะไรเลย
    มันจะขึ้นให้เมื่อคุณlevel ถึงหรือ สามารถที่จะเรียนได้ จะสามารถอัพ Skill ได้ด้วยpoint ที่ต้องการ

ผมว่าเล่นง่ายมากจริงๆ และMonsterภายในเกมส์ก็สวยงามมากอ่อเกมส์นี้ไม่เหมาะสำหรับเด็กเพราะว่า
    Monsterบางตัวมีรูปร่างหรือส่วนที่สงวนของผู้หญิงโผล่มาให้เห็นจึงไม่เหมาะ สำหรับเด็ก ก่อนเข้าเกมส์เลยมีการติดรูป 18
    แล้วกาทับหรือ ห้าม ซึ่งหมายถึงห้ามเด็กอายุไม่ถึง18เล่น ที่มุมขวาบน โดยส่วนตัวผมชอบการรวมความสามารถของชายและหญิง
    ตอนเลือกตัวละครคอนแรกมาก เพราะ สามารถเลือดชายล้วน หรือ หญิงล้วนหรือ ประเทืองได้ ทุกเพศสามารถเล่นได้
    เสรีเหมือนกันหมดเป็นนิมิตรใหม่ของเกมส์ออนไลน์เลยทีเดียว - -'' Itemก็สุดๆ รูปของดาบที่แปลกๆหรือ สวยงาม
    ตามความสามารถของlv ที่สมควรจะใส่ๆผมมีมีรูปมาให้ดู3อาชีพพร้อมชุดของแต่ละอาชีพเปรียบเทียบกัน ด้วย ระหว่างเทพและมาร

เซิพเวอร์นี้พิมพ์ไทยคุยไทยได้ภาษาไทยอ่านได้มองเห็นชัดเจน ! !เลี้ยงสุดอลังการ
    ทีมงาน b-World

ผมอยู่ฝ่ายแสงนะครับเข้ามาเล่นกันเยอะๆ มีขาประจำอยู่ครับ ใจดีกันทุกคน ผมใจดีสุด อิอิ ล้อเล่งนะ เดี๋ยวท่านอื่นโกรธเอาเพราะท่านอื่นๆก็ใจดีเช่นกันครับ
    ปล.เซอพนี้อยู่นานนนนนนนนนนนนน แน่นอนครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะปิดหนีไปไหนครับ
    Last edited by xbirthdayx; 3 Aug 2009 at 08:48:32.

OverclockZone Member xbirthdayx's Avatar
    ศิษย์เก่า มทส โคราช (HONDA JOHO)

ขุดดดดดดดดดดดด

^^

เรื่องระบบ Level ครับ
    แบ่งเป็น 4 โหมด
    Easy
    Normal
    Hard
    Ultimate

มาดูกันว่าแต่ละโหมดต่างกันยังไงครับ
    Easy ไว้ทดลองครับเวลตันที่30

Normal นี่ควรเริ่มที่ตองนี้ครับ เมื่อ เวล50
    เปลี่ยนโหมดเป็น Hard ครับ เวลจะรีเป็น1ใหม่ครับ
    เมื่อเราเล่นHard 50 แล้ว เปลี่ยนโหมด เป็น Ultimate ได้เลยครับ โหมดสุดท้ายเวลจะตันที่ 60 ครับ

อะอะอะ อยากรู้หละสิว่าทำไมต้องเปลี่ยนโหมด ก็เพราะตัวเราจะเก่งมากมายครับ
    Normal เมื่อเวลอันได้ Status Point 5 Skill Point 3
    Hard เมื่อเวลอันได้ Status Point 7 Skill Point 5
    Ultimate เมื่อเวลอันได้ Status Point 9 Skill Point 7

แต่ผมไม่ได้เก็บแต่ละโหมดนะครับ ผมเก็บนอร์มอลเวล50แล้วเติมทรูมันนี่ 90 เป็นโหมดอัลติเลย เวลไม่ลดของไม่หาย ไม่ต้องเล่นเก็บตามระบบครับ ยังแถมยารี Status กับยา รี Skill ด้วยครับ

ตามนี้เลยครับ แต่ว่าตัว โหมด Ultimate ตายตัวจะหายนะครับ แต่ว่าไม่เป็นไรครับ GM ใจดีตั้งเว็บให้ชุบตัวละครได้ด้วย

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ มีบอกใน บอร์ดหมดแล้วครับ
    อ่อ เกือบลืม ผม อยู่ฝ่ายแสงครับ โหมด อัลติ
    ตอนนี้เวล 55 ครับ อาชีพ Ranger ชื่อ BIRTHDAY ครับ

แล้วเจอกัน
    เวลาผมออนประมาณ 17.00-01.00 ครับ
    ถ้าวันไหนหยุดก้ ยาววว ครับ

OverclockZone Member Z1's Avatar

กลับไปอ่านกฏก่อนครับ กระทู้นี้ปล่อยให้ตก อ่านกฏเสร็จมาตั้งใหม่น่ะ บายๆ

ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียทั้งนั้นครับ
    ผมเป็นผู้เล่นแนะนำผู้เล่นด้วยกันครับ
    ไม่ได้แสวงหาผลกำไรแต่อย่างใดครับ
    เป็นแค่การแนะนำเกมส์ ให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ
    ไม่มีเจตนาใดแอบแฝงนอกจากหาคนเล่นด้วยกันเท่านั้นเอง
    แต่หากทำให้ รู้สึกเช่นนั้น ก็ขออภัยมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

เง้อ ไม่มีใครสนใจเล่นกับผมเลย

อะๆ ถ้าผมออนและบอกว่ามาจาก overclock

ผมให้ของด้วย อิอิ

OverclockZone Member i-san-dan's Avatar

เด๊วจาลองเล่นดูอะคับ...

โหลดก่อน

อย่าลืมให้ของผมนะ..คับ

OverclockZone Member Z1's Avatar

Quote Originally Posted by xbirthdayx View Post
    ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียทั้งนั้นครับ
    ผมเป็นผู้เล่นแนะนำผู้เล่นด้วยกันครับ
    ไม่ได้แสวงหาผลกำไรแต่อย่างใดครับ
    เป็นแค่การแนะนำเกมส์ ให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ
    ไม่มีเจตนาใดแอบแฝงนอกจากหาคนเล่นด้วยกันเท่านั้นเอง
    แต่หากทำให้ รู้สึกเช่นนั้น ก็ขออภัยมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    เอ้ย....เข้าใจผมผิดเเล้ว ผมจะให้คุณดูเรื่องดอกจันเค้าไม่ให้ใช้เวปมันล่มบ่อย

อ่าวเหรอครับ
    ^^

รอดตัวไปเรา
    อิอิ

ขอเสริมหน่อยนะครับ
    ขอมูลส่วนมาก ให้ 80%ครับ ไปอ่านในบอร์ดและติดตามข่าวบ้างก็ดีครับ บอร์ดสำคัญมาก

เกมมนี้คนที่เล่นส่วนใหญ่ ออกเสียง ชินย่า ครับ
    เกม ออกแนวๆ LINEAGE + GE ครับระบบเวลแบบไดโบล
    4โหมด อย่างที่บอก

แต่ที่สำคัญครับ ไม่กินทรัพยากรเครื่องมากครับ ภาพสวย เอฟเฟคเจ่ม
    แต่ช่วงนี้ควร ออกมา Disconnect บ่อยๆ นะครับเป็นการ save เพราะเซอพกำลังปรับปรุง
    เมื่อหลุดจะมีการโรลแบค ไปยังการเซพล่าสุด หรือการออกล่าสุดนั่นเอง เด๋ว เวลเด้งกลับแล้วจะงง + เซ็ง ครับ
    ก็คงเป็นแค่ช่วงแรกๆครับ ใกล้ 100 % แล้วครับ

รีมมาเล่นกันนะครับเจอกันขอของได้เลย ชือ่ในเกม BIRTHDAY ครับ เข้ามาผม ตะโกนทักตลอดครับ
    เมื่อวานกลับดึก แว๊ปไปดูนิดหน่อย
    ส่วนวันนี้อาจไม่ได้เล่นครับ ต้องไป ธุระครับผม

แล้วเจอกัน

^^
    เร็วๆนะ เมื่อวานเวล 56/60 ละ ใกล้เต็มแม็คละครับ

^^

ตกแล้วๆ รีบ ดันๆ

เซอพนี้เปิด ยาวววววววววววว
    ไม่มีปิดครับ

^^'
    เข้ามาแจ้งครับ ตอนนี้เซอพอยู่ในระหว่างการปรับปรุง
    ยังไงถ้าเล่นได้แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ยังไงก็ศึกษารายละเอียดเกมส์ไปพลางๆก่อนนะครับ
    ดันๆๆๆ

*0*

เรียบร้อยครัลเข้าเล่นได้ปกติครับผม

ซูโค้ยยยยย !!!

-*-ไม่มีผู้สนใจเลย

OverclockZone Member นักเรียนนินจา's Avatar
    ส.พัน.35 หน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ

Quote Originally Posted by xbirthdayx View Post
    -*-ไม่มีผู้สนใจเลย
    มีอยู่ครับ ผมก็ขาออนไลน์เหมือนกัน ตอนนนี้กะลัง serv Cabl เถื่อนอยู่อ่ะ..แต่ net มันเต่าไปหน่อย

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เดี๋ยวไปดูก่อนนะ

นักเรียนนินจา
    มาครับๆ ^^

Nero Angel
    ไม่ต้องดูละครับ มาเลยยย ^^

up ๆ ๆ ๆๆๆๆ

OverclockZone Member

น่าสนใจจังครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองเล่นดูนะครับ

กำลังหาเกมออนไลน์ดีๆเล่นซักเกม หุหุ

^^
    เกมส์นี้ดีครับ
    ผมกับสหายคอยช่วยตลอดครับ
    เวล 55+ กันหมดละ เหลืออีกไม่กี่เวลก็เทพ 60 ละครับ

มามา เล่นกันครับบบบบบบ
    ไม่หนักเครื่อง P4 1.8 เล่นสบายๆ Ram 512 สบายๆ
    VGA AGP ไม่ต้องแรงก็เล่นได้
    แถมที่สำคัญภาพสวยใช้ได้ครับ

แนะนำเล่นฝ่ายแสงนะครับ เพราะผมอยู๋ฝ่ายแสงครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks