Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู PSU ให้หน่อย เล่น crysis ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู PSU ให้หน่อย เล่น crysis ไม่ได้

เกมส์อื่นเล่นได้หมด ยกเว้น crysis เจ้านี้เล่นไม่เกีน 10 นาทีวูบ บางคั้งเล่นถืง movie ก็ดับอีก หลือว่า PSU มันไม่พอช่วยดูให้หม่อยครับ ไม่อยากเปลี่ยน

E8200 @2.6
    kingstom 800 2g x 1
    samsung 250g x 1
    samsung DVD x 1
    gainward 9800gt x 1
    audigy 5.1 live x 1
    FAN 12cm x 2 (front+back) 80cm x 2
    samsung 21.5"

tsunami 580w ตัวนี้เอาไม่อยู่เหลอครับ

ลองลงเกมส์ใหม่ยังครับ

Comment

ความร้อนเท่าไหร่ครับ อาจจะเป็นความร้อนนะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ลองลงเกมส์ใหม่ยังครับ
        ลองแล้วครับ ก็ยังเป็นอยู่

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
          ความร้อนเท่าไหร่ครับ อาจจะเป็นความร้อนนะ
          62-68 ครับ

แต่เกมส์อื่น 55-61

Comment

วูบกลางอากาศแบบนี้ ถ้าไม่ร้อนและไม่ได้ OC ก็ไฟนี้แหละครับ

Comment

ความร้อนแน่นอนครับ ร้อนขนาดนั้น นับว่าสูงแล้วหล่ะ ที่จริง ไม่ควร เกิน 55 ด้วยซ้ำครับ

ลองวิธีนี้ดูก่อนนะ เปิดฝาเคส ขณะเล่น เป่าพัดลม ธรรมดานี่แหล่ะ เป่าตรง ๆ เข้าไปในเคสเลย

แล้วลองเล่นดู วูบมั้ย? และคอยสังเกตอุณภูมิไว้ด้วยขณะที่เล่น ถ้ายังวูบอีก ก็เชค power supply แหล่ะครับ

แต่ผมก็ไม่อยากตัดประเด็นเรื่อง RAM ไปนะครับ เพราะ Kinston ร้อนมากไม่ได้ มันจะแฮ้งค์ หรือไม่ก็ค้างบลู Screen ไปเลย

Comment

PSU พอครับ ได้ oc อะไรหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                  ความร้อนแน่นอนครับ ร้อนขนาดนั้น นับว่าสูงแล้วหล่ะ ที่จริง ไม่ควร เกิน 55 ด้วยซ้ำครับ

ลองวิธีนี้ดูก่อนนะ เปิดฝาเคส ขณะเล่น เป่าพัดลม ธรรมดานี่แหล่ะ เป่าตรง ๆ เข้าไปในเคสเลย

แล้วลองเล่นดู วูบมั้ย? และคอยสังเกตอุณภูมิไว้ด้วยขณะที่เล่น ถ้ายังวูบอีก ก็เชค power supply แหล่ะครับ

แต่ผมก็ไม่อยากตัดประเด็นเรื่อง RAM ไปนะครับ เพราะ Kinston ร้อนมากไม่ได้ มันจะแฮ้งค์ หรือไม่ก็ค้างบลู Screen ไปเลย
                  แหม 55 องศา ผม Full 80+ ซิ้งเดิม เล่นได้ไม่เห็นเป็นไร
                  เสปคตามลายเซนยกเว้น vga เพราะขายไปแล้ว ใช้การ์ดสำรองอยู่

ผมว่า งานเข้า psu แล้วแหละครับ ไม่ใช่ว่าไม่พอ มันพออยู่แล้วครับ เสปคไม่ได้มากมายมหาศาล

Comment

คงต้องหา psu มาเปลี่ยนลองดูคับ

Comment

ถ้า 500 W 80+ มันพอแต่ tsunami 580w ผมว่าไม่พอ

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านมากครับ

สงใสคงต้องเปลี่ยน PSU แล้วละ เพราะเกมส์อื่นก็เล่นไ้ด้ COD4 & COD5(waw) ก็เล่นได้จนจบละ คงไม่เกี่ยวกับความร้อนแน่

Comment

spec ท่าน 400 -450 w เต็มก็พอแล้ว tsunami มันไม่เต็มจ่ายไฟสู้ enermax 350w ยังไม่ได้เลย

Comment

มีปัญหาที่ PSU คับลองหาตัวอื่นมาเปลี่ยนเล่นดู

Comment

PSU หาของเพื่อนที่ดี เช่น ENERMAX Corsair Thermaltake Sliverstone ทดลองดูก่อนก้ไดเครับ

Comment

Working...
                              X