ผมมีโน๊ตบุ๊คตัวนึง acer aspire 5583 NWXMi
intel core 2 Duo 1.66 GHz/ ram 1024 MB/ Nvidia GeForce 7300 /TerboCache/256 MB
ซื้อเมื่อปลายปี 49(เดือน ธันวา) ตอนนี้ M/B เสีย จึงอยากให้แนะนำหน่อยครับว่า ควรซ่อมไหมหรือว่าซื้อใหม่ดี
ปล. ถ้าซื้อใหม่ซื้อรุ่นไหนดีครับ Microsoft office, Internet, Movie, Musics, game นิดหน่อย
ถ้าซ่อมมีร้านไหนแนะนำไหมครับ ขอราคาประมาณด้วยยิ่งดีครับ(เพื่อนบอก 5,000 เปลี่ยน M/B)
ถ้าขายซากนี่ จะได้สักกี่บาทครับ