overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member aLisZt's Avatar

Cool --> ชวนมา "คอมเม้นต์" ร้านขาย "Mac" ในไทยกันครับ

พอดีกำลังจะซื้อแมคบุคครับ วันก่อนได้มีโอกาสไปลองแมคบุคหลายๆร้าน
    จึงมาขอคอมเม้นต์บอกต่อเพื่อนๆนอกเรื่องหน่อยนะครับว่าแต่ละที่ๆไปเป็นยังไงมั่ง
    ถ้าใครมีที่อื่นๆก็บอกเพิ่มได้นะครับ ถ้าบริการดีจะได้อุดหนุน บริการห่วยๆจะได้ไม่เข้าไปเหยียบ

ผมรู้สึกแย่กับร้าน ishop สาขาที่เสกโลโซไม่ไปอย่างมากมาย
    แค่คำถามแรกที่ผมถามว่า trackpad แบบ Multi touch ต่างจากแบบ Scroll เดิมยังไง
    ก็ทำหน้าแบบยี๊ๆ ทั้งๆที่ผมก็แต่งตัวดี หน้าตาก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไร ..
    แล้วตอบมั่วๆ อวดฉลาด .. (ทำให้รู้สึกว่าดู youtube ยังดีซะกว่า)
    ถามคำ ตอบคำ (ห้วนๆ) .. แต่พออีกคนที่เป็นลูกค้าเก่ามา โห..พูดครับ ทุกคำ เสียงอ่อนลงมาก
    อยากบอกมันเหลือเกินว่าการถามไม่ได้หมายความว่าเรารู้น้อยกว่าหรือไม่รู้ แต่เราต้องการข้อมูลเพิ่มมากกว่าในการตัดสินใจ
    ร้านนี้มันเล็กมากครับ พูดธรรมดาคงได้ยิน แต่สงสัยคงเป็นเหมือนกันทั้งร้าน ถึงไม่มีใครรู้สึกว่า มันกำลังไล่คน มากกว่าเรียกลูกค้า.. ถึงได้ยืนเฉยกันหมด

istudio สาขาข้างๆห้างเดียวกัน แม้ว่าจะดูจับพลัดจับถูไปหน่อย ข้อมูลเน้นไปทางขายให้ได้ ..
    ชุดฟอร์มไม่มีใส่ ..แต่ก็ไม่มีสายตาดูถูกเหยียดหยามคนอื่นแบบไอ่ร้านข้างๆ

istudio สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชุดฟอร์มสวยงาม ..บริการดีเยี่ยมครับและรู้เยอะสมกับเป็น mac user
    ..รู้สึกสาขานี้จะเป็นของ comseven พนักงานวนไปวนมาให้คำแนะนำเพียบ แต่ซื้อร้านนี้ไม่แถมซอฟเคส ผมล่ะเศร้า

istudio สาขา ลาวิลล่า มันอยู่ตรงไหนหรอครับ เดินหาตั้งนานไม่เจอเลย >_<
    เห็นแต่ร้านขายอาหาร เคล้าเสียง Olivia Ong .. อิอิ

OverclockZone Member

แนะนำสาขาลาวิลล่าครับ บริการดี แฟนผมเคยซื้อเครื่องที่นี่ตอนเดือนมีนา 08 แล้วพอดีว่าจะต่อ apple care ตอนเดือนกุมภา 09 แต่ว่าในเวปมันหมดประกันไปแล้ว จำเป็นต้องให้เค้าอัพเดทประกันให้ ทีนี้แฟนผมก็ทำบิลหายไปแล้ว ที่ร้านเค้าก็ช่วยเหลือให้อย่างดี กลับไปนั่งค้นบิลเก่าให้เกือบ 1 วันเต็มๆ เพื่อที่จะ update ประกันให้เราใหม่ พนักงานในร้านก็บริการดี มีความรู้เรื่อง mac ดี ก็เลยประทับใจสาขานี้ครับ ใครจะไปที่นี่ก็นั่งรถไฟฟ้าไปลงอารีย์ครับ แล้วเดินเข้า วิลล่า ร้านอยู่ข้างๆสตาร์บัคครับ

ส่วนอีกร้าน ผมซื้อที่ mac cafe สยาม อยู่ชั้น 2 ของร้านหนังสือดอกหญ้าครับ คนขายชื่อ คุณยะ บริการดีมาก ตอนผมไปซื้อเค้าก็แนะนำให้อย่างดี แถมยังให้แอปเปิ้ลแคร์ราคาพิเศษมากๆมาให้อีกด้วย แต่อันนี้ผมไปซื้อเมื่อเกือบๆสามปีที่แล้วนะครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปอีกเลย

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าเรื่องร้าน ขอไม่พูดละกัน อยู่ที่ดวง แต่ถ้าไม่เอาดวง ก็ไปลาวิลล่าเพราะว่า ไม่ต้องใช้ดวง เจอบริการดีๆค่อนข้างแน่นอน

ถ้าจะให้คอมเมนต์(ด่า) กันจริงๆ อยากพูดถึงเรื่องประกันมากกว่า

OverclockZone Member dj_ekk's Avatar

ผมว่ามันคงจะเป็นที่คนมากกว่าครับ ว่าพนักงานคนนั้นมีใจบริการหรือปล่าว
    อย่างผมกว่าจะซื้อแม็คบุคโปรได้ต้องศึกษารายละเอียดของมันก่อนแล้วคอ่ยไปซื้อ
    แต่แนะนำให้ไปซ้ือ Power Buy Central Bangna เพราะเค้าจะมีโปรโมชั่นทุกเดือน
    ร่วมกับ Power buy ในเรื่องของส่วนลดและผ่อนศูนย์เปอร์เซ็น
    ไม่ต้องรอเหมือน Istudio

OverclockZone Member panpan12's Avatar

Quote Originally Posted by dj_ekk View Post
    ผมว่ามันคงจะเป็นที่คนมากกว่าครับ ว่าพนักงานคนนั้นมีใจบริการหรือปล่าว
    อย่างผมกว่าจะซื้อแม็คบุคโปรได้ต้องศึกษารายละเอียดของมันก่อนแล้วคอ่ยไปซื้อ
    แต่แนะนำให้ไปซ้ือ Power Buy Central Bangna เพราะเค้าจะมีโปรโมชั่นทุกเดือน
    ร่วมกับ Power buy ในเรื่องของส่วนลดและผ่อนศูนย์เปอร์เซ็น
    ไม่ต้องรอเหมือน Istudio
    ผมก็ซื้อpower buy คับ แต่ที่ลาดพร้าว คนขายก้โอเคคับ แถวโปรโมชันที่ผมซื้อดีกว่าที่
    istudioอีกคับ แต่ถ้าพนักงาน แนะนำดีผมเจอที่ เซ็นทรันแจ้ง เกือบจะซื้อของเค้าแล้วคับ
    แต่เครื่องรูดบัตรดันเสีย

OverclockZone Member Kho_t_de's Avatar

ไม่แนะนำ ibeat เพราะพนักงานชอบมั่วนิ่มตลอด ขอเซ็นเซอร์สาขาละกัน

ibeat bangna ครับ

ข้อมูลมั่วมากๆ ตอบผิดตอบถูก

OverclockZone Member LoireZ's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=513381

ผมโดนมาเต็มๆกับ iBeat ครับ

::

OverclockZone Member tongov74's Avatar

ลาดพร้าว บริการดีครับ แบก IMAC มาส่งผมถึงรถ ^^

iStudio Paragon + Central World ของ copperwired (ถ้าจำไม่ผิด) บริการแจ่มครับ ไปบ่อย ๆ

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

U Store ม.รังสิตครับ 55+

ส่วนตัวค่อยได้เข้าร้าน ibeat อย่างแรกเลยขายแพง+คนขายความรู้น้อย เชียร์ขายของอย่างเดียว

istudio ตรงสยามดิส

บริการดีคับ ขนาดผมแต่งชุดนร. กังๆ เดินเข้าไปซื้อของ
    (ทำหน้าเหมือนไม่ซื้อด้วย)

ก็ยังพูดด้วยแบบสุภาพครับ ประทับใจๆ ตอนนี้มันเปลี่ยนเป็น @shop แล้วหรือยังไงไม่แน่ใจครับ

ผมว่าแล้วแต่พนักงานนะครับ comseven เซนทรัลปิ่นผมเดินเข้าไป มีพนง มันคุยกันอยู่สองคน

จะเดินเข้าไปถามก็มัวคุย ทำเป็นไม่เห็น ผมแทบจะเดินไปถีบหน้ามันอยู่แล้วก็ยังไม่หันมา

ก็เลยถามคำถามพวกมัน มันถึงจะหันมาตอบส่งๆไป แล้วก็หันไปคุยกันต่อ

OverclockZone Member hippoeg6's Avatar

ibeat เสรีอีกที่ ไม่น่าเข้าไปเหยียบสุดๆ แถมผมโดนไป2รอบแล้ว รอบแรก ipod touch รอบที่2 เมื่ออาทิตย์ก่อนจะซื้อ mac book pro บอกว่าไม่เคยใช่mac รบกวนสอนเบื่องต้นให้หน่อยได้มั้ย ดันตอบมาว่าเรามีวีดีโอสอนให้ไปอยู่แล้ว ผมบอกเอาคนสอนนะเค้าบอกนิดๆหน่อยๆได้แต่ให้นั่งสอนไม่เอา!!!! แล้วแถมทำหน้าตาได้กวนเบื่องล่างสุดๆ

Moderator

555 เอาด้วย ibeat อีกเช่นกัน ถอย imac 24 นิ้วสองเครื่อง แต่ไม่มีเด็กไปส่ง แถมห้างดันลิฟเสีย ต้องแบกจากชั้นสามลงมาลานจอดรถชั้นใต้ดิน นับว่าเป็นการถอย computer ราคาแสน ที่ทุลักทุเลที่สุด โอ้ผมรู้สึกไม่ต่างอะไรจากรรมกรแบกข้าวเลย

อีกรอบซื้อ mbp 13 นิ้ว บอกให้ติดกันรอยให้ คนหยิบก็หยิบมาให้คนติต แต่ไม่ดูเลยว่าแบบใสหรือ แบบขุ่น ดันเอาแบบขุ่นมาใส่จนเสร็จ เล่นเอาผมเช็ง ต้องเสียเงิน พันกว่าบาท เพื่อลอกแผ่นเก่าออกแล้วเปลี่ยนแบบใส ใส่แทนเฮ้อ เงินไม่มากหรอก แต่มันรู้สึกว่าเสียเส้นมากกว่า

หลังๆมาดีหน่อยเริ่มมีคนช่วยยก แต่ก็อยากให้ปรับให้ได้เหมือนพวก studio ใหญ่ๆเขา นะครับเฮียบ ขอบคุณครับ ผมถอย mac ร้านเฮีย จ่ายเงินเป็นหลายล้านแล้วแต่ก็ไหงไม่ประทับใจเลย

OverclockZone Member yong555's Avatar

istudio ที่paragonงับ

OverclockZone Member sunzero14's Avatar

ถ้าสาขาที่โอเค ให้ สยามดิส

ส่วนที่เหลือ เเล้วเเต่ดวง

ลาวิลล่า ทองหล่อเช่นกัน เเรกๆกวนมาก ไปบ่อยๆ เข้าด่าใส่ไปเริ่มฟังบ้าง

ซื้อ เเมคบุ้คโปร 2.4 ใช่ใาได้ 5 เดือน เสียเเล้วไม่ตำ่กว่า 5 ครั้ง

ครั้งเเรก จอเป็นเเทบเส้น หลังจากเอาไป อัพเเรมเป็น 4g ครั้ง 2 เครื่องบู้ตไม่ขึ้น ทำอะไรให้ไม่ได้

ต้องกู้กลับ เเล้วเอาเครื่องไปทิ้งเพื่อส่งศูนย์ใหญ่ กลับ มาก็เป็นเเทบเส้นอีก เเล้วตอนเอาไปนี้ ก็ไม่ต่างอะไรกับ การเอาไป ลง โอเอสให้ใหม่เเค่นั้น ไม่สามารถหาสาเหตุให้ได้ ผมต้องทำงานกับเครื่องอื่นเเทนซึ่งลำบากมาก

เคยพูดไปกับช่างที่ร้านว่า นี้ตกลง ผมซวยใช่มั้ย ไอเครื่องผมนนี้มัน ถึงได้เสียจุกจิก ขนาดนนี้ เเล้วช่วยอะไรผมได้บ้างมั้ย เสียเงินไปเกือบเเสน เพื่อที่จะต้องมาเเบกไปเเบกมา เข้าๆออกๆ ซ่อมอยู่เรื่อยไปรึ พีซีเครื่องจับฉ่าย มันยังทนกว่า ไอนี้เยอะเลย

ล่าสุด ไดร ดีวีดีเสีย อมเเผ่นไม่ยอมออกมา ทุกววันนี้ยัง อมไว้อยู่ อบจนมันจะสุขละ เอาไปถามอีก เเล้วก็ได้รับคำตอบว่า ต้องทิ้งเครื่องไว้อีก เพื่อส่งศูนย์ ไม่สามารถเอาออกได้ ไม่งั้น วอยหลุด ประกันหมด

เยี่ยมจริงครับ ขอชื่นชม เเมคไทย นะครับ ทำให้คนเสียเงินประทับใจจริงๆ

...อยากรู้จังว่า ไอที่สร้างภาพไว้เยอะนี้ อายบ้างมั้ย

istudio ที่ เอแบคบางนาครับ ดีมั่กมาก

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

Quote Originally Posted by sunzero14 View Post
    ถ้าสาขาที่โอเค ให้ สยามดิส

ส่วนที่เหลือ เเล้วเเต่ดวง

ลาวิลล่า ทองหล่อเช่นกัน เเรกๆกวนมาก ไปบ่อยๆ เข้าด่าใส่ไปเริ่มฟังบ้าง

ซื้อ เเมคบุ้คโปร 2.4 ใช่ใาได้ 5 เดือน เสียเเล้วไม่ตำ่กว่า 5 ครั้ง

ครั้งเเรก จอเป็นเเทบเส้น หลังจากเอาไป อัพเเรมเป็น 4g ครั้ง 2 เครื่องบู้ตไม่ขึ้น ทำอะไรให้ไม่ได้

ต้องกู้กลับ เเล้วเอาเครื่องไปทิ้งเพื่อส่งศูนย์ใหญ่ กลับ มาก็เป็นเเทบเส้นอีก เเล้วตอนเอาไปนี้ ก็ไม่ต่างอะไรกับ การเอาไป ลง โอเอสให้ใหม่เเค่นั้น ไม่สามารถหาสาเหตุให้ได้ ผมต้องทำงานกับเครื่องอื่นเเทนซึ่งลำบากมาก

เคยพูดไปกับช่างที่ร้านว่า นี้ตกลง ผมซวยใช่มั้ย ไอเครื่องผมนนี้มัน ถึงได้เสียจุกจิก ขนาดนนี้ เเล้วช่วยอะไรผมได้บ้างมั้ย เสียเงินไปเกือบเเสน เพื่อที่จะต้องมาเเบกไปเเบกมา เข้าๆออกๆ ซ่อมอยู่เรื่อยไปรึ พีซีเครื่องจับฉ่าย มันยังทนกว่า ไอนี้เยอะเลย

ล่าสุด ไดร ดีวีดีเสีย อมเเผ่นไม่ยอมออกมา ทุกววันนี้ยัง อมไว้อยู่ อบจนมันจะสุขละ เอาไปถามอีก เเล้วก็ได้รับคำตอบว่า ต้องทิ้งเครื่องไว้อีก เพื่อส่งศูนย์ ไม่สามารถเอาออกได้ ไม่งั้น วอยหลุด ประกันหมด

เยี่ยมจริงครับ ขอชื่นชม เเมคไทย นะครับ ทำให้คนเสียเงินประทับใจจริงๆ

...อยากรู้จังว่า ไอที่สร้างภาพไว้เยอะนี้ อายบ้างมั้ย
    เสีย 5 ครั้ง นี้ซวยจริงๆ -*-

ของผมโชคดียังไม่งอแงเลย ใช้มา5เดือนละ อิอิ ขอให้เป็นอย่างีน้ต่อปาย

ibeat ที่เดอร์มอลล์โคราช บริการดีครับ พนักงานน่ารักด้วยครับ ลองไปใช่บริการดู นะครับ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks