overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

Default เน็ตหอบล็อกบิตบล็อกเกมช่วยทีครับ

ร้อยวันพันปีไม่เคยบล็อก อยู่ดีๆบล็อกเฉยเลย
    ทำอย่างไรให้มันทะลุบล็อกได้บ้างครับ บิตไม่ได้ไม่เป็นไร แต่อยากให้เกมเล่นได้อ่ะครับผม
    (ผมเล่น Sf ไม่ได้เลย) -*-
    ใช้ UltraSurf 9.1 ก็ใช้ไม่ได้ เพราะผมใช้ windows 7
    ใครมีวิธีทะลุบล็อกช่วยบอกทีครับผม

OverclockZone Member

ย้ายหอง่ายกว่า

send2bear
    Guest

ต้องคุยกับเจ้าของหอละครับ
    เพื่อนผมเป็นเจ้าของหอ มันยังใจดี ปล่อยให้ใช้เต็มที่
    แต่ขอความร่วมมืออย่าโหลดบิตตอนช่วงที่คนใช้เยอะๆ
    โหลดกลางวัน กับหลังเที่ยงคืนได้
    ส่วนพวกเกมออนไลน์ก็ปล่อยน่ะครับ ไม่บล็อค

แต่ถ้าขอความร่วมมือแล้วไม่ทำตาม ก็ดีด mac address ออกเลยครับ แล้วเก็บตังเป็นเดือนสุดท้าย
    แล้วไม่ให้เล่นอีก

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

อย่างที่บอก ถ้าโดนแบน mac address แล้ว ยาก ครับที่จะทะลุบล๊อค นอกจากจะเจาะไปตัวเครื่องแม่ฮ่าๆๆๆพูดเหมือนหนังเลย เหอะๆๆ

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

สงสัยคงต้องไปคุยซะแล้วมั่งเนี้ยครับ
    ขอบคุณทุกคนมากครับที่ช่วยแนนำ

เออ สงสัยนิดหน่อยครับ
    ลองเล่นเน็ตตอนเที่ยงคืน มันเปิดเว็ปบิตได้เฉยเลยครับ โหลดบิตก็ขึ้นแต่ไม่แรง
    แบบนี้คือทางหอเขาตั้งเวลาปลดบล็อกได้หร่อครับ(ห้องรวมสายกับฮับ ปิดไม่มีใครเฝ้าแล้ว)
    หรือมีคนในห้องสามารถล็อกหรือปลดล็อกได้เองครับ ผมสงสัยมาก

ดันรอคนให้คำตอบ

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

เค้าอาจตั้งเวลาโหลดบิทไว้นะครับ เช่น เที่ยงคืน ถึง เจ็ดโมงเช้า เพื่อสงวนแบนวิทด์ไว้เข้าเว็บ และช่วงที่คนใช้งานเยอะๆ

เน็ตหอ ผมก็ทำแบบนี้

OverclockZone Member vivahot's Avatar

- - ทำไม่ดี ไว้เขา จัดการมาร้องโว้ยวาย การโหลดbit ในหอพัก ถือว่าเป็นอะไรที่ร้ายแรงมากครับ ลองคิดูเน็ต
    4 M เวลาเดียวกัน 4 ห้อง โหลด คนละ 1M มันจะเหลืออะไรให้คนอื่นใช้ครับ หนัง DVD 5 1 เรื่อง ใช้เวลาโหลด 1M 6-7 ชั่วโมง คุณขอโหลดได้คนอื่น ก็ขอโหลดได้เช่นกัน ตาสีตาสิ จะทำงาน ต้องออกไปใช้ร้านเน็ต ตอนตีสองตีสามหรือครับ น้อยคนทำระบบ เขาจะสอนคุณแก้ เพราะจะไปสร้างปัญหาให้เขา ครับ -*- ผมละหนึ่ง

ผมอ่ะ บิตไม่ค่อยโหลดหร่อกครับเดือนหนึ่ง เปิดบิตไม่เคยเกิน3ชม.(แต่ก่อนสมัยเข้าหอใหม่ๆ 2วันยังไม่ปิด -*- ตอนนี้อยู่หอนี้มา 5เดือนแล้ว) เพราะเข้าใจว่ามันกินเน็ต(เดียวนี้ไม่เปิดแล้วเพราะไม่ค่อยได้โหลดอะไรเหมือนเมื่อก่อน)
    มันมีหลายห้องครับที่โหลด ที่ผมรู้เพราะใช้ wireshark เชคดู
    แต่ก็น่้ะคนมันบิตกันเยอะครับ เขาก็เลยบล็อก ผมก็ไม่ว่าอะไรเขาหร่อกก็เข้าใจ (แต่ขนาดบล็อกแล้วกลางคืนเน็ตล่มบ่อยมาก -*-)
    จริงๆแค่อยากได้เน็ตมาเล่นเกม เพราะตอนนี้เขาก็บล็อกเกมออนไลท์ไปด้วย ตอนนี้เลยไม่มีอะไรเล่น นอกจากเปิดเวปไปมา
    ชั่งมันเถอะ เดียวติดเน็ตเองเอาล่ะกันสบายใจกว่าเยอะ ไม่เดือดร้อนใคร (ทางหอจะอนุญาตหรือไม่อีกเรื่องหนึ่ง)
    บ่นไปก็ทำอะไรไม่เป็น หุหุ ความรู้เรื่องระบบมีอยู่หยิบมือ
    Last edited by PrIcoN; 23 Jul 2009 at 07:53:34.

OverclockZone Member

หอผมก็บล็อกครับ โหลดบิทได้เเค่ 30k เอง เลยย้ายออกเเม่มเลยงับไปอยู่หอใหม่กะลังจาขอสาย

ตรงสบายใจดีครับ

OverclockZone Member gunboy30's Avatar

ผมว่าผมรู้ว่าคุณอยู่หอไหน...

อย่างว่าแหละครับ ใช้ netcut เวลาโหลด bit กันจน router ล่มกันเลยทีเดียว.. อยากโหลดก็โหลดกลางคืนเอานั่นแหละ
    Last edited by gunboy30; 25 Jul 2009 at 15:53:54.

OverclockZone Member ecom426001's Avatar

มี

OverclockZone Member ecom426001's Avatar

มีวิธีทะลุนะ
    http://newprathan.exteen.com/20110107/entry

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

บล๊อกแม็ค ก็เปลี่ยนแม็คสิครับ.. (Mac Address)

เปลี่ยน Mac Address <<<---

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

วีพีเอ็น

OverclockZone Member -:R:-'s Avatar

สุดท้ายคือ ไม่ทำตามข้อห้าม หรือข้อขอร้อง หรือปลอมแปลง โดนไล่ออก แจ้งความจับและระวังจะผิด พรบ 50 นะคราบ

OverclockZone Member arito's Avatar

ของผมก็ block bit แต่ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี เพราะไม่งั้นแม่งใช้กันทั้งตึก ใครที่ไม่ได้บิท ก็ใช้งานไม่ได้ ลำบากเลยละ โดนพวกบิทเห็นแก่ตัว
    ผมเช่า colo ไว้ อยากได้ ก็ดูดไฟล์กลับมาแค่นั้น ไม่ก็นั่งรถไปจัฟ hdd เอา พอดีอยู่ไม่ไกลจาก กสท
    แต่เกมส์เนี่ย ต้องบอกเค้าให้เค้าแก้ไขให้

OverclockZone Member wabmes's Avatar

ดูท่าแล้วน่าจะ block ที่ ports นะครับ
    คงต้องบอกใ้ห้เค้าเปิด ports ให้แล้วให้ block bit ที่แพคเกจไปเลย
    เพราะถ้าแค่เปิด port เฉยๆ เดี๋ยวก็ bit กันพอร์ทเกมนั่นแหละ

OverclockZone Member pinitko's Avatar

เล่นเกมออนไลไม่ได้ดึงแบนวิท มากนะครับอธิบายให้เจ้าของหอเข้าใจก็น่าจะok

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks