Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถาม 2 ข้อจ้า~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถาม 2 ข้อจ้า~~~

ผมใช้พาวเวอร์ซัพพลายที่แถมมากับเคส (500 วัตต์) กับสเปคเครื่องดังนี้ครับ

X2 7750
    ECS A740GM-M
    HDD Seagate 7200 Rpm 500GB
    RAM DDR2-800 2GB
    VGA GT 8500
    พัดลม 120 มม. 1 ตัว (ด้านฝาข้าง)
    พัดลม 80 มม. 3 ตัว (ฝาข้าง 1 หลัง 2)
    พัดลม CPU, VGA, PSU อย่างละ 1 ตัว (ตามตำแหน่ง)

ผมยังสามารถยัดพัดลมได้อีกมั้ยครับ? แล้วจะยัดตรงไหนดีอ่า

ไม่มีพัดลมดูดเข้าหรือ

Comment

ยัดเพิ่มเพื่ออะไรคับ เครื่องร้อนอยู่หรือว่า จะเอาเพิ่มความสวย
      จิงๆสามารถยัดได้อีก เจาะฝาบนของเคสคับ ติดพัดลม ดูดออก ลมจะได้พุ่งขึ้นข้างบน

แต่ถ้ายัดเืพื่อความสวย ติดได้หมดอะ ตรงไหนมีรูมีร่องให้ใส่ ยัดใส่ได้หมดละคับ หน้าเคสยังได้เลย

Comment

คือผมกังวลเรื่องที่ว่าไฟจะไม่พอน่ะครับ

ตืดเพื่อความสวยงาม + ระบายความร้อนด้วยครับผม

Comment

ส่วนตัวผมนะ ใช้พัดลมดูดเข้าตรงช่วงล่าง แล้วใส่พัดลมดูดออกตรงช่วงบน อธิบายสั้นๆได้ว่า อากาศเย็นจะหนาแน่นกว่าอากาศร้อน อากาศเย็นจึงจะอยู่ต่ำกว่า ส่วน อากาศร้อนที่มีความหนาแน่นน้อยกว่า ก็จะลอยตัวขึ้นสู่ที่สูงได้ง่ายกว่าอากาศเย็น ทำให้การระบายความร้อนเต็มประสิทธิภาพมากขึ้น

.....(ใช้หลักการเดียวกันกับการอธิบายปรากฎการณ์ที่ไอร้อนรวมตัวกันเป็นกลุ่มก้อนเมฆ ก่อนที่จะกลั่นตัวลงมาเป็นเม็ดฝนนั้นแหล่ะครับ)....
          Last edited by pheonix59; 15 Jul 2009, 16:00:19.

Comment

Case ยี่ห้อ รุ่น?

Comment

ผมว่าไฟจะไม่พอเอานะคับ เดี๊ยว psu เจ็งงานเข้าเอานะคับ

Comment

Working...
              X