Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาดูหน่อยครับHIS4850IceQTurbo512มันเปงจังซี่!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาดูหน่อยครับHIS4850IceQTurbo512มันเปงจังซี่!

เข้ามาดูหน่อยครับHIS4850IceQTurbo512ของผม ผมลองใช้rivatunerดูแต่ว่าทำไมคอร์กะเมมมันขึ้นๆลงอย่างนี้อ่ะครับ หรือว่า มีโหมดลดพลังงานป่าวครับ แต่ตอนนรันเกมส์ก็รันปกติดีครับ
    ปล.พึ่งลองย่ายค่ายวันนี้เองครับ แนะนำหน่อยงงมาก
    Attached Files

รุ่นมีมันปรับโหมดประหยัดพลังงานครับ ถ้าไม่ได้รันเกม 3d ก็จะลดคอร์เมมอย่างนี้แหล่ะ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่

Comment

ใช้driverที่แถมมากะแผ่นอ่ะครับ
      ถามอีกนิดว่าถ้าปรับรอบพัดลม100%ตลอดนี่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ ส่วนเรื่องเสียงนี่ชินแล้วครับเพราะว่าตัวเก่าใช่zalmangv1000ดังมากๆ

Comment

^
        ^
        ปรับ 50-60 ยังหนวกหูแระ กำ

Comment

Originally posted by sphasuta View Post
          รุ่นมีมันปรับโหมดประหยัดพลังงานครับ ถ้าไม่ได้รันเกม 3d ก็จะลดคอร์เมมอย่างนี้แหล่ะ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่
          อ้อเปงจังซี่เองครับ ขอบคุณครับ แต่ของท่านร้อนไหมครับของผมidle37fullยังไม่ได้ลองครับ พัดลม100นะครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ^
            ^
            ปรับ 50-60 ยังหนวกหูแระ กำ
            เอทำไมผม ปรับ 80% เหมือนไม่มีเสียงอะไรเลยครับ

-*-

หรือว่าผม เปิดเกมดังไปหน่อย

Comment

^

เหมือนมันจะแก้ในไบออสได้นะครับ มันจะมีให้เลือกว่า รอบพัดลมกี่รอบ : 1%

เช่น ปรับรอบพัดลมไป 50% รอบพัดลม3พันรอบ

แต่บางคน ปรับรอบพัดลมไป 80% รอบพัดลม2พันรอบก็มี

ปล.ผมมั่ว

Comment

มันเป็ปกติครับที่ขึ้นๆลงๆ เวลาท่านเล่นเกมส์ มันจะวิ่งเต็มสปีดนะครับ ไม่เชื่อลองเปิดโปรแกรมไว้ แล้วเข้าเล่นเกมส์ดูคับ ^_^

Comment

แล้วท่านได้ตัวนี้มาท่านOCกันไหมครับผมอยากได้เป็นตัวTurboXเลย อิอิ

Comment

อีกอีกอย่างท่าน ผมรัน3dmark06ไม่ได้อ่ะครับ มันค้างตินขึ้นโลโก้3dmark06 ลงใหม่ก็ยังเหมือนเดิม สงสัยค่ายแดงไม่ถูกกับ3dmark

Comment

ของผมปรับพัดลมแค่ 50% พอรับได้เสียงไม่ดังมากครับ idle ประมาณ 47 Full ประมาณ 60
                      Originally posted by FanXfX View Post
                      อีกอีกอย่างท่าน ผมรัน3dmark06ไม่ได้อ่ะครับ มันค้างตินขึ้นโลโก้3dmark06 ลงใหม่ก็ยังเหมือนเดิม สงสัยค่ายแดงไม่ถูกกับ3dmark
                      ลองลง patch ดูครับ
                      http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1523

Comment

Originally posted by sphasuta View Post
                        ของผมปรับพัดลมแค่ 50% พอรับได้เสียงไม่ดังมากครับ idle ประมาณ 47 Full ประมาณ 60

ลองลง patch ดูครับ
                        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1523
                        ป๋มปรับ 50 % ก็ร้อนปรามาณนี้ แต่ตอนนี้ปรับเปน 75% Idle เลยลดลงมาเหลือ 42

Comment

Working...
                        X