Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 กับ GTX275 ช้วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4890 กับ GTX275 ช้วยเลือกทีครับ

เพื่อนจะซื้อคอมใหม่ กำลังดูระหว่าง 2 ตัวนี้อันไหน ดีกว่าครับไม่มองเรื่องราคานะครับ

PWC 4890PCS
    4890 Atomic

จะถูกจะแพง เลือกแดงไว้ก่อน ชม.นี้ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

ไม่เลือกแดงครับ ผมชอบ ขาวอมชมพูแบบข้างบน แดงมากไม่ดี เพราะมันช้ำแล้ว ฮิฮิ

Comment

4890 ดีดี ใช้อยู่ครับ

ภาพสีสวยกว่า เค้าว่ากันน่ะ

ผมไม่รู้หลอกว่าสวยต่างกันแค่ไหน เพราะผมตาบอดสี อิอิ

Comment

275 ถ้าไม่เอาราคามาคิดนะ
          แต่ถ้าเทียบราคา 275 ต้อง เทียบกับ 4870x2

Comment

ไม่มองเรื่องราคาก็ GTX295

Comment

เขาบอก 4890 กับ GTX275 ระหว่าง 2 ตัวนี้ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ 295 หว่า?

Comment

ไม่มองเรื่องราคาก็ 275 อะสิคับ

Comment

ถ้าไม่มองเรื่องราคา มันก็คงแล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลแล้วละ

นานาจิตตัง

Comment

ไม่เห็น จขกท. แจ้งเลยว่า จะซื้อไปใช้ทำอะไร เน้นเล่นเกมส์ หรือว่าดูหนังอ่ะ?

ส่วนตัวถ้าเล่นเกมส์ผมแนะนำ GTX-275 นะ Driver ไม่มีปัญหา Frame rate ทำได้ดี ลื่น clock มันส์

แต่ถ้าเอาไปดูหนัง หรือว่าตัดต่อภาพ งาน Art work ก็แนะนำ 4890 ครับ เกมส์ ก็ทำได้ดี (บางเกมส์)

2 ตัวนี้คุณภาพสูสีครับ ด้านราคาก็ Nvidia แพงกว่านิดนึง แต่ไม่มากจน เอามาเป็นข้อพิพาทได้
                    รวม ๆ เท่า ๆ กัน เลือกยาก
                    เอาส่วนลึกในใจท่านมาเป็นตัวตัดสินดีกว่าครับ คนอื่น ๆ ไว้ใช้พิจารณา

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                      ไม่เห็น จขกท. แจ้งเลยว่า จะซื้อไปใช้ทำอะไร เน้นเล่นเกมส์ หรือว่าดูหนังอ่ะ?

ส่วนตัวถ้าเล่นเกมส์ผมแนะนำ GTX-275 นะ Driver ไม่มีปัญหา Frame rate ทำได้ดี ลื่น clock มันส์

แต่ถ้าเอาไปดูหนัง หรือว่าตัดต่อภาพ งาน Art work ก็แนะนำ 4890 ครับ เกมส์ ก็ทำได้ดี (บางเกมส์)

2 ตัวนี้คุณภาพสูสีครับ ด้านราคาก็ Nvidia แพงกว่านิดนึง แต่ไม่มากจน เอามาเป็นข้อพิพาทได้
                      รวม ๆ เท่า ๆ กัน เลือกยาก
                      เอาส่วนลึกในใจท่านมาเป็นตัวตัดสินดีกว่าครับ คนอื่น ๆ ไว้ใช้พิจารณา

ตั้งแต่ผมใช้แดงมา 2400XT 3870 4670 4830 4770 4850 4870 ต้องขอบอกตรงๆคับว่า ไม่เคยเจอปัญหาอะไร และนี่คือความจิงคับ ถึงผมจะเล่นแต่ค่ายแดง แต่ก็ไม่มีเหตุผลอะไรจะต้องโกหกว่า "ผมไม่เคยเจอปัญหาจาก Driver ของค่ายแดง" เพราะไม่เคยเจอจริงๆ

Comment

รักธรรมชาติต้อง ตุ่ง ตุง ตุ๊ง
                        ชอบความยิ่งใหญ่ ดูมีพลัง ต้อง ATI -*-

Comment

GTX 275 ตุง ตุ่ง ตุ้ง

Comment

ไม่สนความคุ้มค่า ไม่สนเรื่องราคา GTX 275 ครับ
                            ผมชอบ NVDIA อย่างเดียวคือการ์ดทำออกมาได้เนียบครับ สวย

Comment

แล้วพวกทีเ่ล่น A.. แล้วเจอปัญหาล่ะ
                              แล้วกระทู้ปักหมุด Forum นี่คืออะไร

ทำไม N ไม่มี

ปล.จุดไฟ

Comment

Working...
                              X