Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhenomIIX4 940+Asrock A780GM-LE/128 เข้ากันได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PhenomIIX4 940+Asrock A780GM-LE/128 เข้ากันได้มั้ยครับ

มีความตั้งใจจะเปลี่ยน CPU + MB ใหม่

ที่คิดไว้คือ PhenomII X4 940 หรือ 920 + Asrock A780GM-LE/128

ใช้งานเดิมๆ ไม่้ OC (เล่นเกมส์,ดูหนัง HD,แปลงไฟล์หนัง)ไม่ทราบว่าเหมาะสมกันมั้ยครับ จะเอามาใส่แทน X2 4400+ Gigabyte ma56s-s3 ตัวเก่า

ของเดิมที่มีอยู่แล้ว

HIS HD4850 IceQ4 Turbo
    Harddisk 1TB,250GB
    Ram G.Skill 2G*2/800
    I-cute Titanium 650W Pro
    Dvd-rw

รบกวนทุกท่านช่วยตอบทีนะครับ

(ไม่ทราบว่า Psu จะพอมั้ยครับถ้าเปลี่ยนมาใช้ Cpu +Mb ตัวนี้)

ทางเวปผู้ผลิตเค้าบอกว่าใส่ได้ครับ-----LINK!

Comment

ใช้ได้ครับ.......ใช้อยู่
      PSU............เหลือเฟือครับ

Comment

เข้ากันได้มั๊ย.......เข้ากันได้หมดแหละครับ ถ้าสะดือตรงกัน หึหึ......หายตัว เปิ๊ง!!!

Comment

เป็นปี่เป็นขลุ่ย

Comment

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวรอเงินพร้อมแล้วไปลุยเลยครับ

Comment

Working...
            X