Announcement

Collapse
No announcement yet.

[AMD หัวเดียว] มีใครเล่น SF แล้วแลคตา 1-3 แล้วหายบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปลี่ยน cpu up เป็น X2 ได้เลยครับ ผมลองมาแล้ว
    เครื่องแรกผม E6600 เดิมๆ เล่นสบายๆตั้งแต่ แรก
    เครื่งที่ 2 P4 506 2.66G ตอนนี้ วิ่งที่ 4.0G ยังไม่หายแลคเลย ต้องรอสัก 5 นาทีถึงจะหาย
    เครื่องอื่น E5200 ,E6550,E4300 สบายๆไม่แลค
    ตอนนี้ที่เป็นอาการแลค ก็มี D420 P4 506 Xp 3000+

Comment

เกมส์มันเน่าใน -*-

ลงไดร์เวอร์ CPU หายมั้ยครับ แล้ว การ์ดจอ ของอะไรครับ?

Comment

เห็นน้องมันเล่น แรกๆเกมส์ออกใหม่ๆ น้องผมก็เล่นได้ปกตินะครับ หลังๆมันเริ่มบ่นพี่มันเป็นอะไร ผมก็ลองลงวินฯใหม่ให้มัน ลองอีกก็ไม่หาย เลยลองแกะซิงค์cpu+vgaมาทาซิลิโคนใหม่ ก็ยังแลคๆช่วงเริ่มเล่น แต่อาการน้อยลง เลยตัดสินใจ oc cpu@3.3แล้วก็vga แล้วลองอีกที ก็ใกล้เคียงก็ปกติ แต่น้องมันยังบ่นว่าเริ่มเล่นมันแปลกๆอยู่เลย - - เลยบอกมันไปว่า ทำได้เท่านี้ล่ะ...

เครื่องน้อง P4,9250,768MB

Comment

เน็ทมันยังไม่นิ่งป่าว

Comment

แพทของ sf มันทำให้ดูดีขึ้น

ฉะนั้น การ์ด จอมันก้อต้องสูง

ขึ้นอ้ะน้ะ อาเมน . . . - - *

------------------------

เมื่อก่อนใช้ 9500 GT นั่งเล่น sf

แล้วแทบ อยากถอดเอาไปปาหัวหมา

Comment

สเปคผมเล่น SF กระตุก GM บอกให้เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเน็ตใหม่ งงกับมัน ตามใจมันไม่เคยโทษเซิพเวอร์มันเลย

Comment

มันเป็นที่เน็ตคับที่ตอนนี้ TT&T กำลังมีปัญหา

เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน แลคจนเห็นคนอื่นวาบได้

ขนาด2หัวนะเนี่ย มันไม่เกี่ยวกะคอมเลยหรอกคับ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                  มันเป็นที่เน็ตคับที่ตอนนี้ TT&T กำลังมีปัญหา

เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน แลคจนเห็นคนอื่นวาบได้

ขนาด2หัวนะเนี่ย มันไม่เกี่ยวกะคอมเลยหรอกคับ
                  ผมก็ว่างั้นนะ อิอิ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    VGA ไม่น่าเกี่ยวนะครับ
                    Windows เดียวกัน XP SP3
                    Sempon LE-1100 กับ Onboard GF6150 แรกๆ กระตุกๆหนืดมาก
                    X2 4000+ กับ Onboard GF6150 ไหลลื่นตลอดทั้งเกม

ทีนี้ลองเอา ATi X1050 ใส่(ไม่ได้ต่างกับออนบอร์ดซักเท่าไหร่เลย --")
                    Sempron LE-1100 หน่วงๆอยู่ดี
                    X2 4000+ ลื่นเหมือนเดิม

พอลง Vista SP1
                    Sempron LE-110 โหลดช้าขึ้น แต่กระตุกน้อยลงมากครับ
                    X2 4000+ ลื่นเหมือนเดิม

ทั้งหมดนี้ เคยลองที่เครื่องสำรองผมครับ ตอนนี้ขายไปหมดแล้ว

แต่ก่อนเกมนี้ลื่นมาก P4 2.4 ยังเล่นได้สบายๆ ผมเลิกไปนานแล้ว โปรเยอะ
                    Quote มาให้ สำหรับคนที่บอกว่าเป็นที่เน็ตครับ เพราะผมก็ลอง เครื่องเดียวกัน
                    แต่ 1 Core แลคตอน 10 นาทีแรก(ตอนหลังมันโหลด CPU น้อยลง)
                    แต่ 2 Core ไม่แลคเลย
                    เพราะผมทดลองเครื่องเดียวกัน สเป็คเหมือนกัน เน็ตเหมือนกัน เปลี่ยนแค่ซีพียู

Comment

ตอนเข้าเกมใหม่ๆ 5-10 นาทีแรก
                      4 Core มันใช้ 50% เลยมั้ง
                      ปล.ลองไปดูก็เจอด่ากันเลย - -"

Comment

วิธีแก้ไข ให้ดูรูปของท่าน V-FrIeNd (ยืมรูปหน่อยนะครับ)

เห็น menu ด้านบนรึเปล่าครับ Character Shop / Weapon / Item และอื่นๆที่อยู่ด้านบน ให้ท่านคลิกๆ เลือก วนไปวนมาจนกระทั้งรู้สึกว่าเกมมันรื่น ไม่มีอาการกระตุก เ้ท่านี้ละครับวิธีแก้ปัญหา

ส่วนสาเหตุเกิดจาก เกมมัน update V ใหม่ (นานแล้วละ) ทำให้ตอนเข้าเกมถ้า CPU 1 คอ มันจะโหลดข้อมูลตรง menu ด้านบน แต่เราจะไม่รู้สึกตัวว่าโหลด พอเราเข้าไปเล่นเกมจึงทำให้มีอาการกระตุกครับ อีกวิธีก็ซื้อ CPU ใหม่ครับเอาแบบ 2 คอ แต่บางครั้งผมว่า 2 คอก็มีกระตุกนะครับ ถ้าจะให้ชัวๆคือ 3-4 คอ - -"
                        Last edited by demontong; 27 Oct 2009, 21:35:14.

Comment

Originally posted by demontong View Post
                          วิธีแก้ไข ให้ดูรูปของท่าน V-FrIeNd (ยืมรูปหน่อยนะครับ)

เห็น menu ด้านบนรึเปล่าครับ Character Shop / Weapon / Item และอื่นๆที่อยู่ด้านบน ให้ท่านคลิกๆ เลือก วนไปวนมาจนกระทั้งรู้สึกว่าเกมมันรื่น ไม่มีอาการกระตุก เ้ท่านี้ละครับวิธีแก้ปัญหา

ส่วนสาเหตุเกิดจาก เกมมัน update V ใหม่ (นานแล้วละ) ทำให้ตอนเข้าเกมถ้า CPU 1 คอ มันจะโหลดข้อมูลตรง menu ด้านบน แต่เราจะไม่รู้สึกตัวว่าโหลด พอเราเข้าไปเล่นเกมจึงทำให้มีอาการกระตุกครับ อีกวิธีก็ซื้อ CPU ใหม่ครับเอาแบบ 2 คอ แต่บางครั้งผมว่า 2 คอก็มีกระตุกนะครับ ถ้าจะให้ชัวๆคือ 3-4 คอ - -"
                          แจ่มเลยครับ แต่ Turion X2 ผมไม่กระตุกนะ อิอิ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ตอนเข้าเกมใหม่ๆ 5-10 นาทีแรก
                            4 Core มันใช้ 50% เลยมั้ง
                            ปล.ลองไปดูก็เจอด่ากันเลย - -"

เหตุผลอันนึงที่ผมหนีไป PB เพราะแบบนี้หล่ะ
                            ไม่แม่น ไม่เก่ง กลายเป็นสัตว์ บุพการีเราก็เสียหายด้วย
                            ถ้าจะเล่น ก็ดึกๆ ไปเลย ก็มีบ้าง แต่น้อย

แล้วเกมส์นี้ เอื้อ กับกลุ่มคนที่เล่นร้านมากๆ
                            ถ้าตี้กันในร้าน ยิงยังไงก็แม่น โดนยิง ถ้าไม่จ่อๆ ก็ไม่ยักตาย
                            เราแอบอยู่ เหมือนรู้ วิ่งมา 3 คน ยิงจุดเดียว

เรื่องด่ากัน ไม่เท่าไหร่ แต่ไปถึงผู้บังเกิดเกล้านี่ ........... นะ
                            อยากจะบอกว่า ผมไม่รับ เข้าตัวเองไปแล้วกัน

ปล ::: ว้าว WPP SNSD
                            Last edited by SnoopyZ; 27 Oct 2009, 22:43:19.

Comment

ลองดูมั่งครับ ไม่ได้เล่นนาน กลายเป็นกากซะงั้น
                              ส่วนตัวนะครับ
                              ผมว่าเกมส์นี้ เป็นแหล่งของ............
                              ด่ากันตั้งแต่ต้นเกมส์ยันแพ้ ถึงชนะก็ด่า

มันจะทำให้คนทะเลาะกันนะครับ ผมว่า เกมส์นี้

เมื่อก่อน ผมเล่นประจำนะครับ
                              พอมีอีกเกมส์นึง ผมไม่เล่นอีกเลย
                              นี่ก็เพิ่งลง เพื่อลองดู
                              สังเกตุการบริโภค CPU X4 620 @3.6 นะครับ DDR3 Dual 4GB

Comment

ห่วยแล้ว SF แหล่งรวม...

Comment

Working...
                                X