Announcement

Collapse
No announcement yet.

//งานเข้า\\ เพื่อนตัวดีประกอบคอมแต่ดั้นลืมใส่ซิงค์CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• //งานเข้า\\ เพื่อนตัวดีประกอบคอมแต่ดั้นลืมใส่ซิงค์CPU

//งานเข้า\\

เพื่อนตัวดีประกอบคอมแต่ดั้นลืมใส่ซิงค์CPU

ผมยังไม่ได้ไปดูใจมันก่อนสิ้นลมเลยครับรู้สึกว่าจะเปิดไม่ติดไปแล้ว ---แต๊บบบบบบ

ไม่ทราบว่ามันจะมีรอบไหม้เกิดขึ้นไหมครับ

มีใครเคยมีประสบการณ์อย่างนี้บ้างมาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ จะได้เอาไปบอกเพื่อน

ปล.มันจะเคลมได้ไหมหว่าาา

...เว็ปมันเอ๋อหน่อยนะครับทำใจ---------ช่วยๆกันบอกผมหน่อยนะครับ

เว๊บเอ๋อ จริง ๆละ อาการแต๊ปบางทีก็ไม่มีรอยไหม้นะครับ เรื่องเครมต้องรอท่านต่อไป

Comment

ตราบใดถ้าไม่มีรอยใหม้ ก็ยังเคลมได้ท่าน

เพียงแต่ตอนไปเคลม อย่าบอกความจริงหละ ให้บอกไปว่า "เปิดไม่ติด" แค่นี้พอ

โดยมากถ้าเป็น m/b กับ cpu รุ่นใหม่ๆ นี่ ใหม้ยากนะ โดยมากระบบภายในจะทำการเซฟตี้หรือตัดไปก่อน ไม่ค่อยจะใหม้

Comment

ถอดออกมาดูว่ามันมีรอยไหม้หรือเปล่าถ้ามีก็ทำใจถ้าไม่มีก็ไปเครมชะ

Comment

กำจริงเลย ลืมใส่ซิ้งซะงั้น

Comment

ผมล่ะงงกับเพื่อนคุณจิงๆ

Comment

ลองใส่ซิ้งเเล้วเปิดดูยังครับ บางทีอาจจะรอดก็ได้

Comment

....ซิ้งค์ตัวเบ้อเร่อ ลืมใส่ได้ด้วยเหรอ?

Comment

ไม่ได้เสียบพัดลม 555+

Comment

ยืนไว้อาลัย1นาที...

แล้วตอนเปิดมันไม่เตือนก่อนเลยเหรอ cpu fan error ไรงี้ ถ้าเตือนแล้วยังดันทุรังเปิดอีกก็เจริญล่ะครับ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      ยืนไว้อาลัย1นาที...

แล้วตอนเปิดมันไม่เตือนก่อนเลยเหรอ cpu fan error ไรงี้ ถ้าเตือนแล้วยังดันทุรังเปิดอีกก็เจริญล่ะครับ...
                      อันนี้ไม่รู้มันครับ แต่ว่าที่รู้ๆคือมันใช้ค่าที่เซ็ทไว้ก่อนหน้านั้นเลยไมไ่ด้เครียส์ก่อนลองใหม่ไม่รู้ว่ามันตั่งค่าBIOSไว้อย่างไรบ้าง แต่ยังไงมันก็เพื่อนละกันมีใครเคยเป็นแล้วเครมได้รึปาวบอกผมที หรือมีการแต่งหน้าศพก่อนเครมไหมครับ

Comment

Originally posted by pumpper View Post
                        ลองใส่ซิ้งเเล้วเปิดดูยังครับ บางทีอาจจะรอดก็ได้
                        พรุ่งนี้ผมจะไปสมน้ำหน้า

เฮ้ยไม่ใช่

ไปซ้ำเติม

เฮ่ย

ไปช่วยมันดูครับ

Comment

นึกว่าลืมใส่ CPU ใส่แต่ซิ้งอย่างเดียว

Comment

เก็บข้อมูลครับ อาทิตย์หน้าจะลองปลากรอบเครื่องเองมั่งแล้ว

Comment

Originally posted by diewdie View Post
                              เก็บข้อมูลครับ อาทิตย์หน้าจะลองปลากรอบเครื่องเองมั่งแล้ว
                              ทำแบบเพื่อนผมก็ดีนะจะได้มีเพื่อน

Comment

Working...
                              X