overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member ผีทะเล's Avatar

Default ช่วยวิจารณ์ MARANTZ รุ่น 301-7200-250 หน่อยครับ

http://www.powerbuy.co.th/ProductDet...e=PWB000150241
    ราคา 19,900 ครับ
    พอดีไป power buy มาครับเสียงที่ ฟังนุ่มๆ รู้สึกชอบ แต่ไม่รู้ ว่า avr ตัวที่ให้มี มันเป็นไงมั้ง ครับ
    ผมก้อลืมจดรุ่นมา แต่ไงรูปที่มีมาให้ อาจจะมีท่านเทพ ๆ หูเทพ อาจจะ คุ้นๆ มั้ง อิอิ แซวนะครับ
    ไงก้อ วิจารณ์ หน่อยนะครับ
    หรือมี ชุด ตัวไหน หรือ avr ตัวไหนน่าเล่น + ลำโพง งบ 23,000 ครับ
    avr ตัวแรก
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by ผีทะเล; 16 Jul 2009 at 01:17:31.

OverclockZone Member ผีทะเล's Avatar

ดันหน่อย นะครับ อยากรู้ครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ตอนนี้ Harman AVR-155 น่าเล่นครับของใหม่เหลือ 11900บาท แล้วครับเล่นกับลำโพง MRZ ในรูปก็คิดว่ายังอยู่ในงบ 23000บาทครับ

หรือถ้าขยับงบได้อีก 3000-4000 ก็ไปเล่น Onkyo 507 ราคา 15900บาท ซึ่งรองรับ Dolby True-HD กะ DTS-HD เลยก็ได้ครับลำโพงชุดในรูปก็ยังใช้ด้วยกันได้อยู่

Quote Originally Posted by JO View Post
    ตอนนี้ Harman AVR-155 น่าเล่นครับของใหม่เหลือ 11900บาท แล้วครับเล่นกับลำโพง MRZ ในรูปก็คิดว่ายังอยู่ในงบ 23000บาทครับ

หรือถ้าขยับงบได้อีก 3000-4000 ก็ไปเล่น Onkyo 507 ราคา 15900บาท ซึ่งรองรับ Dolby True-HD กะ DTS-HD เลยก็ได้ครับลำโพงชุดในรูปก็ยังใช้ด้วยกันได้อยู่
    น่าสนครับต้องลองไปฟังหน่อยหละ แล้วเค้าจะให้เปลี่ยนตัว avr จากตัวนี้เป็นตัวของท่านได้เปล่าครับ
    ขอบคุณมากนะครับ
    มีท่านอื่นแนะนำอีกเปล่าครับ อยากได้ ๆ

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

301 กำลังขับน้อยไปครับ เคยฟังแล้ว dynamic ไม่ค่อยดี
    Last edited by jeurboy; 16 Jul 2009 at 15:08:54.

Quote Originally Posted by jeurboy View Post
    301 กำลังขับน้อยไปครับ เคยฟังแล้ว dynamic ไม่ค่อยดี
    แนะนำผม หน่อย ครับ
    สู้ๆ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member TSP024's Avatar

นั่น ๆ เผลอแว๊บเล่นของหนัก ซะแล้ว

OverclockZone Member JO's Avatar

ต้องไปร้านที่ขายหลายๆยี้ห้ออะ จัดชุดแล้วขอส่วนลดได้ แต่ powerbuy คงลำบาก

Quote Originally Posted by TSP024 View Post
    นั่น ๆ เผลอแว๊บเล่นของหนัก ซะแล้ว
    อิอิ มันทำให้ติดใจจริงๆ ครับพี่เลยอยากจะขยับ เล่น avr ชักหน่อย
    ตอนแรกก้อไม่ได้ คิดอาไรหลอก ก้อพี่นั้นหละ ปล่อย sound ให้ผมทำไมเนี้ย แงแง
    เสียเงินเลย T_TY_Y อิอิ

Quote Originally Posted by JO View Post
    ต้องไปร้านที่ขายหลายๆยี้ห้ออะ จัดชุดแล้วขอส่วนลดได้ แต่ powerbuy คงลำบาก
    ใน กทม. แนะนำร้านขายพวกเครื่องเสียง หน่อยได้มะครับ
    ห้อง ผม 4x5 เมตร ครับ แนะนำหน่อยครับ
    Last edited by ผีทะเล; 16 Jul 2009 at 23:47:02.

ถ้าแบบลองฟังได้ก็ปิยะนัส ถ้าแบบซื้อเลยไม่ต้องลองฟังก็แถวราชดำริจะถูกกว่านิดหน่อย

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

HK ตัวนั้น 11900 ก็ดีนะครับ แต่งบนี้คงยังไม่ได้ซับแน่ๆ

อยากซื้อถูก pm มาเดี๋ยวจัดให้ครับ

OverclockZone Member unix's Avatar

เข้ามาหาความรู้ครับ

มีดีวันนี้ไปฟัง ชุดนี้มาอีก 1 ชุดครับ ของ sony ก้อชอบนะครับ แล้ว ราคา 16000 ครับ
    ชุดลำโพงที่ ได้

แล้ว
    ได้ sub 10 นิ้ว อีก 1 ตัว

แล้วตัว avr ที่ได้คือ STR-DE400

ไม่ทราบว่าเป็นไงมั้ง
    Last edited by ผีทะเล; 17 Jul 2009 at 23:12:33.

OverclockZone Member TSP024's Avatar

เอา...เอา เจิมท่าน
    ว่างนิ๊...............
    ว่างนักเบียร์ซักหลอดดีก่า เอาแบบกึ่่ม ๆ แล้วค่อยให้หาที่ฟังติดลำโพง ติดเวทีเลยท่าน
    เดี๋ยวจะมีพนักงานมาคอยบริการ....(รับลำโพง....เอ๊ยน้ำแข็งเพิ่มไม๊ค่ะ)
    พอเผลอเรายกลำโพงแม่น กลับบ้านเลย
    แล้วเอามา โพสขายใน Overclock กันนะ

Let's Go Waterside ดีก่า

Quote Originally Posted by TSP024 View Post
    เอา...เอา เจิมท่าน
    ว่างนิ๊...............
    ว่างนักเบียร์ซักหลอดดีก่า เอาแบบกึ่่ม ๆ แล้วค่อยให้หาที่ฟังติดลำโพง ติดเวทีเลยท่าน
    เดี๋ยวจะมีพนักงานมาคอยบริการ....(รับลำโพง....เอ๊ยน้ำแข็งเพิ่มไม๊ค่ะ)
    พอเผลอเรายกลำโพงแม่น กลับบ้านเลย
    แล้วเอามา โพสขายใน Overclock กันนะ

Let's Go Waterside ดีก่า
    อิอิ ว๊าวๆ น่าสน ๆ อิอิ
    ดันๆหน่อย อยากรู้ ครับ

sony รุ่นนี้ก็ใช้ได้ครับแต่เล่นเซ็ทใหญ่กว่านี้นิดมันจะมีชุดคล้ายแบบนี้แต่ลำโพงคู่หน้าและซับใหญ่กว่าชุดนี้ราคาจะอยู่ที่ 2หมื่นต้นๆมั่งครับดูหนังดีกว่า In the box ของ Onkyo แบบ sub-satt พอควรและที่สำคัญศูนย์บริการดีกว่าด้วยครับ

sony รุ่นนี้ก็ใช้ได้ครับแต่เล่นเซ็ทใหญ่กว่านี้นิดมันจะมีชุดคล้ายแบบนี้แต่ลำโพงคู่หน้าและซับใหญ่กว่าชุดนี้ราคาจะอยู่ที่ 2หมื่นต้นๆมั่งครับดูหนังดีกว่า In the box ของ Onkyo แบบ sub-satt พอควรและที่สำคัญศูนย์บริการดีกว่าด้วยครับ
    ครับท่านเดี่ยวไปฟังก่อนครับ ไง เดี่ยวผม มาเล่าให้ฟังใหม่

มีท่านอื่นมีคำแนะนำอีกมะครับ
    อยากทราบ ข้อมูล ครับ

Bookmarks

Bookmarks