Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ MARANTZ รุ่น 301-7200-250 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ MARANTZ รุ่น 301-7200-250 หน่อยครับ

http://www.powerbuy.co.th/ProductDet...e=PWB000150241
    ราคา 19,900 ครับ
    พอดีไป power buy มาครับเสียงที่ ฟังนุ่มๆ รู้สึกชอบ แต่ไม่รู้ ว่า avr ตัวที่ให้มี มันเป็นไงมั้ง ครับ
    ผมก้อลืมจดรุ่นมา แต่ไงรูปที่มีมาให้ อาจจะมีท่านเทพ ๆ หูเทพ อาจจะ คุ้นๆ มั้ง อิอิ แซวนะครับ
    ไงก้อ วิจารณ์ หน่อยนะครับ
    หรือมี ชุด ตัวไหน หรือ avr ตัวไหนน่าเล่น + ลำโพง งบ 23,000 ครับ
    avr ตัวแรก
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by ผีทะเล; 16 Jul 2009, 01:17:31.

ดันหน่อย นะครับ อยากรู้ครับ

Comment

ตอนนี้ Harman AVR-155 น่าเล่นครับของใหม่เหลือ 11900บาท แล้วครับเล่นกับลำโพง MRZ ในรูปก็คิดว่ายังอยู่ในงบ 23000บาทครับ

หรือถ้าขยับงบได้อีก 3000-4000 ก็ไปเล่น Onkyo 507 ราคา 15900บาท ซึ่งรองรับ Dolby True-HD กะ DTS-HD เลยก็ได้ครับลำโพงชุดในรูปก็ยังใช้ด้วยกันได้อยู่

Comment

Originally posted by JO View Post
        ตอนนี้ Harman AVR-155 น่าเล่นครับของใหม่เหลือ 11900บาท แล้วครับเล่นกับลำโพง MRZ ในรูปก็คิดว่ายังอยู่ในงบ 23000บาทครับ

หรือถ้าขยับงบได้อีก 3000-4000 ก็ไปเล่น Onkyo 507 ราคา 15900บาท ซึ่งรองรับ Dolby True-HD กะ DTS-HD เลยก็ได้ครับลำโพงชุดในรูปก็ยังใช้ด้วยกันได้อยู่
        น่าสนครับต้องลองไปฟังหน่อยหละ แล้วเค้าจะให้เปลี่ยนตัว avr จากตัวนี้เป็นตัวของท่านได้เปล่าครับ
        ขอบคุณมากนะครับ
        มีท่านอื่นแนะนำอีกเปล่าครับ อยากได้ ๆ

Comment

301 กำลังขับน้อยไปครับ เคยฟังแล้ว dynamic ไม่ค่อยดี
          Last edited by jeurboy; 16 Jul 2009, 15:08:54.

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
            301 กำลังขับน้อยไปครับ เคยฟังแล้ว dynamic ไม่ค่อยดี
            แนะนำผม หน่อย ครับ
            สู้ๆ ขอบคุณครับ

Comment

นั่น ๆ เผลอแว๊บเล่นของหนัก ซะแล้ว

Comment

ต้องไปร้านที่ขายหลายๆยี้ห้ออะ จัดชุดแล้วขอส่วนลดได้ แต่ powerbuy คงลำบาก

Comment

Originally posted by TSP024 View Post
                  นั่น ๆ เผลอแว๊บเล่นของหนัก ซะแล้ว
                  อิอิ มันทำให้ติดใจจริงๆ ครับพี่เลยอยากจะขยับ เล่น avr ชักหน่อย
                  ตอนแรกก้อไม่ได้ คิดอาไรหลอก ก้อพี่นั้นหละ ปล่อย sound ให้ผมทำไมเนี้ย แงแง
                  เสียเงินเลย T_TY_Y อิอิ

Originally posted by JO View Post
                  ต้องไปร้านที่ขายหลายๆยี้ห้ออะ จัดชุดแล้วขอส่วนลดได้ แต่ powerbuy คงลำบาก
                  ใน กทม. แนะนำร้านขายพวกเครื่องเสียง หน่อยได้มะครับ
                  ห้อง ผม 4x5 เมตร ครับ แนะนำหน่อยครับ
                  Last edited by ผีทะเล; 16 Jul 2009, 23:47:02.

Comment

ถ้าแบบลองฟังได้ก็ปิยะนัส ถ้าแบบซื้อเลยไม่ต้องลองฟังก็แถวราชดำริจะถูกกว่านิดหน่อย

Comment

HK ตัวนั้น 11900 ก็ดีนะครับ แต่งบนี้คงยังไม่ได้ซับแน่ๆ

อยากซื้อถูก pm มาเดี๋ยวจัดให้ครับ

Comment

เข้ามาหาความรู้ครับ

Comment

มีดีวันนี้ไปฟัง ชุดนี้มาอีก 1 ชุดครับ ของ sony ก้อชอบนะครับ แล้ว ราคา 16000 ครับ
                          ชุดลำโพงที่ ได้

แล้ว
                          ได้ sub 10 นิ้ว อีก 1 ตัว

แล้วตัว avr ที่ได้คือ STR-DE400

ไม่ทราบว่าเป็นไงมั้ง
                          Last edited by ผีทะเล; 17 Jul 2009, 23:12:33.

Comment

เอา...เอา เจิมท่าน
                            ว่างนิ๊...............
                            ว่างนักเบียร์ซักหลอดดีก่า เอาแบบกึ่่ม ๆ แล้วค่อยให้หาที่ฟังติดลำโพง ติดเวทีเลยท่าน
                            เดี๋ยวจะมีพนักงานมาคอยบริการ....(รับลำโพง....เอ๊ยน้ำแข็งเพิ่มไม๊ค่ะ)
                            พอเผลอเรายกลำโพงแม่น กลับบ้านเลย
                            แล้วเอามา โพสขายใน Overclock กันนะ

Let's Go Waterside ดีก่า

Comment

Originally posted by TSP024 View Post
                              เอา...เอา เจิมท่าน
                              ว่างนิ๊...............
                              ว่างนักเบียร์ซักหลอดดีก่า เอาแบบกึ่่ม ๆ แล้วค่อยให้หาที่ฟังติดลำโพง ติดเวทีเลยท่าน
                              เดี๋ยวจะมีพนักงานมาคอยบริการ....(รับลำโพง....เอ๊ยน้ำแข็งเพิ่มไม๊ค่ะ)
                              พอเผลอเรายกลำโพงแม่น กลับบ้านเลย
                              แล้วเอามา โพสขายใน Overclock กันนะ

Let's Go Waterside ดีก่า
                              อิอิ ว๊าวๆ น่าสน ๆ อิอิ
                              ดันๆหน่อย อยากรู้ ครับ

Comment

Working...
                              X