Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu iCute Pro 650W อยากจะถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu iCute Pro 650W อยากจะถาม

คืออยากจะถามว่า พัดลมมันดูดเข้าหรือดูดออกครับ

คือผมเอามือไปอังลมดูตรงพัดลมมันมีลมออกมาด้วยอ่า

และด้านหลังก็มีลมร้อนๆอุ่นๆระบายออกมา

(จากนั้นผมเลยลองเอาพัดลมไปวางตรงพัดลมPSU โดนให้ดูดออก พบว่าด้านหลังจากที่มีลมร้อนๆอุ่นๆไหลออกมากับหายไปเลย ออกแนวจะเย็นด้วยซ้ำ เลย งงง จิงนำมาถาม 555+)

คือตามหลักแล้วมันต้องดูดเข้าแล้วไปปล่อยออกด้านหลังPSU ถูกไหม

และอีกอย่างที่อยากรู้คือ ทำไมต้องมีพลาสติกใสรองอยู่หลังพัดลมด้วย รองแล้วบังพัดลมไปครึ่งตัว

ไม่ทราบว่าของท่านอีกมีหรือไหม แล้วจะรองทำไมยังงี้ก็เท่ากับไม่ได้เป่าอ่าดิ งงง กับหลักการของ iCute

-_-

ไม่แนะนำ ICUTE นะคับ ของผม 750 W ซื้อมาแล้วไม่ดีเลย ห่วยแตกมากมาย มีแต่งานเข้าคับ มีเสียงดังจี่ๆ
    จากนั้นเล่นเกมส์แล้วมันจ่ายไฟไม่พอ ตลกชะมัดเลย... ผมล่ะเซงรู้งี้เอา TT ไปแต่แรกดีกว่า

Comment

Originally posted by eicalos View Post
      ไม่แนะนำ ICUTE นะคับ ของผม 750 W ซื้อมาแล้วไม่ดีเลย ห่วยแตกมากมาย มีแต่งานเข้าคับ มีเสียงดังจี่ๆ
      จากนั้นเล่นเกมส์แล้วมันจ่ายไฟไม่พอ ตลกชะมัดเลย... ผมล่ะเซงรู้งี้เอา TT ไปแต่แรกดีกว่า
      โดนตัวไม่ดีหรือเปล่าครับ ของคุณอาจจะเป็นตัว 1ตัวที่มันเสีย ในหนึ่งหมื่นตัวที่มันดี

ผมเห็นเขาใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง ไม่เห็นจะค่อยมีปัญหาเลยครับ

Comment

ผมใช้ Icute 650 ก็ไม่ีีเห็นมีปัญหาดับค้างอะไร (เพราะเช็ค อัตราการใช้วัตของ Spec เราก่อนไปซื้อ)

เสียงจี่ มีก็ช่างหัวมัน ขอให้ไม่ดับ ไม่ค้าง OC ไปได้ ก็ OK แล้ว

ปล.anti มากไปหรือเปล่า

Comment

Originally posted by eicalos View Post
          ต้องแยกเป็น 2 อาการนะครับ

-ถ้าเปิดเครื่องมาก็จี่ๆเลยก็เอาไปเครม แต่จริงๆที่นี่เมื่องไทย ของแบบนี้ก็ทนไช้ๆไปครับ ไม่มีอะไร ไม่ใช้เมื่อนอก เสียงแบบนี้ เค้าคืนแน่ๆ เพราะ อาการแบบนี้ QC กากครับ

-ถ้าเปิดเครื่องแล้ว ไม่มีเสียงจี้ๆๆ แต่เวลา เล่นเกมส์ FULL แล้วมีเสียงจี่ๆ อันนี้เกิดจาก การโหลดไฟหนักมันจนพีค ก็ปกติ เป็นกันได้ ไม่ถือว่าผิดปกติอะไร หลายๆยี้ห้เป็นครับ

ต้องแยกเสียงจี้เป็น2แบบนะครับ

ส่วนเรื่องใช้แล้วดับ ก็ต้องดูสเปคก่อนซื้อครับ icute ไม่ใช้ psu ระดับ 5 ดาวอะไร แต่มาตรฐานดีครับ ถ้าเราไปใช้กับ system แรงๆ ทีต้องการไฟระดับ 5-600W แท้ๆ ใช้รุ่น 750W แล้วดับนี้ไม่แปลกครับ ท่านต้องรู้ว่ากำลังไฟเครื่องท่านมันต้องการเท่าไรก่อนครับ

Originally posted by paaekung View Post
          คืออยากจะถามว่า พัดลมมันดูดเข้าหรือดูดออกครับ

คือผมเอามือไปอังลมดูตรงพัดลมมันมีลมออกมาด้วยอ่า ลมนะครับ มันไหลไปได้ทั้งแหละขอให้มีช่อง

และด้านหลังก็มีลมร้อนๆอุ่นๆระบายออกมา

(จากนั้นผมเลยลองเอาพัดลมไปวางตรงพัดลมPSU โดนให้ดูดออก พบว่าด้านหลังจากที่มีลมร้อนๆอุ่นๆไหลออกมากับหายไปเลย ออกแนวจะเย็นด้วยซ้ำ เลย งงง จิงนำมาถาม 555+)
          อย่าไปคิดมาก มันก็ทุกยี้ห้อแหละ อยากให้เย็น ก็เปลี่ยนพัดผมให้รอบสูงขึ้นครับ
          พอรอบสูงขึ้น ก็มานั้งบ่นว่า เสียงพัดลมดัง จริงใหมครับ
          ----------------

คือตามหลักแล้วมันต้องดูดเข้าแล้วไปปล่อยออกด้านหลังPSU ถูกไหม เค้าไม่ใส่มาผิดหรอครับ

และอีกอย่างที่อยากรู้คือ ทำไมต้องมีพลาสติกใสรองอยู่หลังพัดลมด้วย รองแล้วบังพัดลมไปครึ่งตัว

ไม่ทราบว่าของท่านอีกมีหรือไหม แล้วจะรองทำไมยังงี้ก็เท่ากับไม่ได้เป่าอ่าดิ งงง กับหลักการของ iCute

-_-
          ถ้าซื้อรุ่นเดี่ยวกันมันก็เหมือนกันหมดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ต้องแยกเป็น 2 อาการนะครับ

-ถ้าเปิดเครื่องมาก็จี่ๆเลยก็เอาไปเครม แต่จริงๆที่นี่เมื่องไทย ของแบบนี้ก็ทนไช้ๆไปครับ ไม่มีอะไร ไม่ใช้เมื่อนอก เสียงแบบนี้ เค้าคืนแน่ๆ เพราะ อาการแบบนี้ QC กากครับ

-ถ้าเปิดเครื่องแล้ว ไม่มีเสียงจี้ๆๆ แต่เวลา เล่นเกมส์ FULL แล้วมีเสียงจี่ๆ อันนี้เกิดจาก การโหลดไฟหนักมันจนพีค ก็ปกติ เป็นกันได้ ไม่ถือว่าผิดปกติอะไร หลายๆยี้ห้เป็นครับ

ต้องแยกเสียงจี้เป็น2แบบนะครับ

ส่วนเรื่องใช้แล้วดับ ก็ต้องดูสเปคก่อนซื้อครับ icute ไม่ใช้ psu ระดับ 5 ดาวอะไร แต่มาตรฐานดีครับ ถ้าเราไปใช้กับ system แรงๆ ทีต้องการไฟระดับ 5-600W แท้ๆ ใช้รุ่น 750W แล้วดับนี้ไม่แปลกครับ ท่านต้องรู้ว่ากำลังไฟเครื่องท่านมันต้องการเท่าไรก่อนครับ

ถ้าซื้อรุ่นเดี่ยวกันมันก็เหมือนกันหมดครับ
            ขอบคุณครับท่าน wikorn แต่ไอพลาสสติกนี้ดิบังทำไมอยากรู้มากเอาออกได้ไหม 555+

Comment

Working...
            X