ตอนนี้ผมจะเปลื่ยนไปใช้ router ซึ่ง กดต่อเน็ตแค่ครั้งเดียวแล้วก้อไม่ต้องกดต่ออีกเลย

ผมอยากรู้ว่าถ้าเน็ตจะตัดเราจะรู้ได้ยังไงอ่ะ เพราะเพื่อนผมมันบอกว่า router ลงโปรแกรม router ก้อจะจำ

คอมพิวเตอร์เครื่องนั้น โดนต่อเน็ตครั้งแรก แล้วผมจะแชร์กัน 3 เครื่องต้องลงโปแกรม 3 เครื่องเลยใช่ไหมคับ

แต่ที่ผมอยาก คือถ้าเน็ตจะตัด หรือเน็ตมีปัญหาเรา จะตัดต่อเน็ตยังไง แล้วดูยังไงว่าเน็ตใกล้ถึงเวลาตัดแล้วคับ

ปกติจะตัดทุก 24 ชม คับ

router zyxel 660hw-t1 เน็ตทรู

แล้วถามอีกอยากหน่อยพอดีผมเล่นdota แล้วโหลดbit ไปด้วย โดย โปรแกรม bitcomet

แล้วมั่งจะมีบางเวลาเหมือนเน็ตตกอ่ะคับ สัก 5-10 วิ แลคมากมายนี่เป็นเพราะโปรแกรมบิทเปล่าคับ

เน็ต 4m ผมตั้งโหลดไว้ 100 อัพ 3 อ่ะคับ เวลาเล่นเกมก้อไม่น่าจะดึงเน็ตจนแลคได้นี่คับ