overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37
    taukung's Avatar

Default --สำเร็จแล้ว 4870X2 Crossfire X + GTS250 as physx card คะแนน MarkVantage พุ่งกระฉูด--

จากความพยายาม ที่เกิดปัญหา ของการใช้ gtx295 มาทำ physx ใน slot ที่3
    เลยลอง ปรับเปลี่ยนมาเป็นการ์ด แบบ single ดู ก็สามารถที่จะ ทำสำเร็จ เพื่อให้ระบบเห็น 5 Gpu ทำงานพร้อมกัน

จากผล Vantage นะครับ จะเห็นได้อย่างชัดเจน เลยว่าในส่วนของ คะแนน Cpu พุ่งกระฉูด เป็น 5xxxx กว่าเลย
    ซึ่งน่าจะเป็นผลมาจาก ที่ระบบ สามารถประมวลผลในส่วน ของ physx ได้
    (จากเดิมที่ใครใช้ ATi เวลา test vantage แล้วคะแนน จะไม่พุ่งพรวด เหมือนใช้ nvdia)

จากตรงนี้ ถ้าแฟนๆ ค่ายแดง ที่ใช้อยู่ไม่ว่าจะเป็นรุ่นกลางๆ ไปถึงรุ่นใหญ่ อยากจะมี physx กับเค้าบ้าง
    ก็ เพียงใส่การ์ด nvdia ที่รองรับ ระบบ physx เข้าไป ตั้งแต่ 8400gs(แบบ512) ก็สามรถ ที่จะคำนวน physx ได้เหมือน
    ค่ายเขียวและ จะดีกว่าด้วยซ็ำ เพราะเป็นการ ใช้ การ์ด1 การ์ดทำ physx โดยเฉพาะ

เออ ต้องใช้กับ windows7 นะครับ จะwork / xp พอได้ ส่วน vista ทำได้ แต่ต้องระดับเซียน จริงๆ ครับไม่แนะนำครับ
    Last edited by taukung; 16 Jul 2009 at 04:19:23.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

อยากเห็นคะแนนตอน disable PhysX ด้วยอ่ะครับ จะได้เปรียบเทียบกันไปเลย

อันนี้ จะเป็นประมาณ ตอนแรก ที่ยังไม่ได้ใส่ การ์ดทำ physx เพิ่ม

คะแนน cpu จะได้เต็มที่ประมาณ 24000-25000 เท่านั้นครับ

OverclockZone Member rasputin's Avatar
    สักแห่งในเมืองกรุง...

ลงทุนเพื่อ คะแนน ชิมิ~
    สู้ สู้

Quote Originally Posted by rasputin View Post
    สู้ สู้
    ไม่ถึงขนาดนั้นครับ
    คือ ผมต้องการใช้งานจริงๆ คือ ใช้ การ์ดแดง + ความสามารถ physx จากค่ายเชียวครับ
    คะแนน เป็นตัวบ่งวัด ว่า สามารถคำนวน physx ได้ ไม่เอ๋อ เมื่อเจอการเรียกใช้ physx ครับ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

แล้ว เวลาเล่นเกมส์ก็ อร่อยเลย ดิครับ ...

^^

OverclockZone Member Ammer's Avatar

คุ้มมั้ยเนี่ย ใช้งานจริงก็ไม่ได้ ได้แค่คะแนน

Quote Originally Posted by Ammer View Post
    คุ้มมั้ยเนี่ย ใช้งานจริงก็ไม่ได้ ได้แค่คะแนน
    ใช้งานจริงได้ครับ
    จะเล่นเกมพวก ที่เรียกร้อง physx ได้หมดครับ เช่น Cryostasis: The Sleep of Reason หรือว่า Mirror 's edge (เกมเจ้ากรรมกับเสื้อแดง)
    ดู flulidmark ดิครับ ตัว test ระบบเลยว่า เรารัน physx ได้มั้ย
    Last edited by taukung; 16 Jul 2009 at 04:45:29.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by rasputin View Post
    สู้ สู้
    ถ้าแข่งกันจริงๆ เค้าจะไม่ใช้ driver PhysX งับป๋ม...

ว่าแต่ CPU กากๆของผมพอเปิด PhysX นี่ CPU Score พอจะสู้ i7 ได้เลยนะนี่ย อิอิ
    http://service.futuremark.com/compare?3dmv=1172728
    สงสัยระบบ PhysX ใน GT200 มันคงดีกว่า ลองหาพวก 260 275 280 285 มาแทน 250 น่าจะแรงหลุดโลกกว่านี้อีกนะ

Q9650 นี่เรียกว่า กาก หรอครับ .... 555
    จริงๆ cpu score ผมควรจะได้ 53xxx นะครับ แต่ไม่รู้ว่า windows มันเพี้ยน รึเปล่า
    แต่ช่างมันเหอะครับ เอาแค่ รัน physx บน 4 gpu ค่ายแดงได้ ก็ โอเค แว้ววว.....

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

สนับสนุนท่านจริงๆ ที่พยายามดึงความสามารถที่ขาดไปให้ถึงขีดสุดครับ

ให้รู้ว่า ATI ก็ Extreme ได้

Fighto...

OverclockZone Member hurahara's Avatar

สุดยอด

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

อิจฉาคนมีตังค์ อิอิอิ

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

อือหือแหล่มครับ

OverclockZone Member OCZ-Member's Avatar

ไปไกลมาก ปรบมือให้ความพยายามครับ

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

เจ้าของกระทู้ครับ ลงCRYSIS แล้วเล่นให้ชมหน่อยครับ เพราะผมเล่นมะได้เลย งงเหมือนกัน แต่ ยังไงสิ่งที่ผมนึกก็เป้นจริงจนได้ การใช้ กาดจอNVDIA มาทำPhyX โดยที่ไม่ค้องเสียเงินไปซื้อ การ์ดPhyX
    ไปหารับ 9400 ดีกว่า

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

มาดูคอมเทพ

OverclockZone Member toma33's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ถ้าแข่งกันจริงๆ เค้าจะไม่ใช้ driver PhysX งับป๋ม...

ว่าแต่ CPU กากๆของผมพอเปิด PhysX นี่ CPU Score พอจะสู้ i7 ได้เลยนะนี่ย อิอิ
    http://service.futuremark.com/compare?3dmv=1172728
    สงสัยระบบ PhysX ใน GT200 มันคงดีกว่า ลองหาพวก 260 275 280 285 มาแทน 250 น่าจะแรงหลุดโลกกว่านี้อีกนะ
    คือปัญหา ของผมนะครับ ผมมี 275 ใส่การ์ด 3 ตัว กับเจ้า rampage 2 มันยัดไม่ลงครับ
    ต้องใช้การ์ดตัวสั้นๆ หน่อย ครับ
    บอร์ดที่คุณเต๋าใช้อยู่มัน p6t6 นะครับ ชิฟ nf 200 มันสามารถใช้ชิฟ ในการคำนวณ
    ไม่ได้ใช้โปรแกรมคำนวณ เหมือน rampage 2 แถมวิ่ง 16x ทั้ง 3 slot ต่างหาก

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by Nihilus View Post

ของท่านก็เทพแล้วนิ อิอิ 4870X2+GTX260

หา 4870X2 มาอีกตัวนะท่านเอามา CFX+GTX260 ฮ่าๆ

OverclockZone Member V1PER's Avatar

xp ทำยากเหรอครับ

ถ้าทำแล้วจะมีปัญหาอย่างอื่นตามมารึป่าว เช่นความไม่เสถียร...

อยากลองมั่งครับ พอดี ใช้ 4890 อยู่ แล้วเจ้า 8600gt ขายไม่ออกสักที ว่าจะจับมาทำฟิสิกเลยอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks