overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member tongspy's Avatar

Default ช่วยด้วยครับ ANNO 1404

-ผมเล่นด้าน แคมเพน ครับ ด้านแรก เลย มันให้สร้างที่ตัดไม้2อัน ผมสร้างไป3-4อันก็ไม่ผ่าน
    -แล้วเราจะ ขายของเรายังไงครับ ของเต็มคลัง ขายไม่เป็น ซื้อจากเมืองอื่นยังไงครับ

ช่วยบอกแบบละเอียดๆ ทำตามง่ายๆนะครับ

ขอบคุณ

OverclockZone Member jokerben's Avatar

อยากเล่นจัง เล่นยากไหมครับ

ว่าจะหามาเล่นบ้าง

OverclockZone Member amstel's Avatar

สร้างแล้วก็อย่าลืมสร้างถนนด้วยนะคับไม่งั้นมันจะไปเอาไม้ไม่ได้
    ภาคนี้งงกว่าภาค1701อีก ขนาดภาค1701ผมว่าทะลุปุโปร่งแล้วนะเจออันนี้ เงื่อนไขเยอะมาก
    ชาวบ้านเรื่องมากสุดๆ

OverclockZone Member tongspy's Avatar

ขายของกับเมืองอื่น อ่ะครับ ทำยังไง มันมี มาให้ เมืองผม กับ เมืองไฮโซอีกเมือง( จะขายของให้เมืองนี้อ่ะ)

เกมนี้ มึนมากมาย = =*

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ผมยังลงไม่ได้เลย

OverclockZone Member sornuk's Avatar

เข้ามามึนอีกคนครับ เล่นไม่ถูกเลยอ่ะ ยิ่งภาษาอังกฤษไม่ได้เรื่องอยู่ด้วย อิอิ

OverclockZone Member Milano's Avatar

ติดตรงด้าน 3-4 เนีัยอะครับที่มันให้ล่องเรือแบบอัตโนมัติแต่ผมทำไม่พ่านอะมันก็แล่นเองแล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องส่งของอัตโมมัติด้วยป่าวทำไม่เป็นอะ

OverclockZone Member wahahaz's Avatar

ที่ มุมขวาล่างอ่าครับ มันจะมี icon 5-6 อัน ให้กดที่ create route แล้วจะมีหน้าที่เป็นแผนที่แสดง ตำแหน่ง เรือ
    กะ warehouse ทุกที่ ใน map เราก็ add เรือ ที่จะใช้ add warehouse ที่จะให้เรือวิ่งไป เอาของขึ้น จาก warehouse ไหนก็ ให้ปริมาณของเป็น บวกก ถ้าจะเอาของ ลงที่ warehoue ก็ตั้งให้เป็น ลบ ถ้ากรณี
    warehose ที่เรา add ไม่ใช่ฝ่ายเราการเซ็ทให้เป็นลบ ก็ขาย บวกก็คือซื้อ ครับ

อันนี้เป็นการตั้ง ให้เรือ มันเทรด ออโต้นะครับ
    ----------------------------------------------------------------------------

OverclockZone Member wahahaz's Avatar

การตั้งขายของที่ warehouse ของเราเอง (อันก่อนหน้านี้เป็นการตั้งที่เรือ)
    คลิ๊กที่ warehouse จะมีแถบ รูปกล่องสินค้า 3แถบ เลือกอันล่างสุด ที่มีกล่องกับเหรียญทอง
    ตั้งสินค้าที่จะนำเข้าคลิ๊กที่บวก พอกดเสร็จ เช็คราคา กะปริมาณที่จะซื้อด้วยไม่งั้นหมดตัวครับ คลิ๊กลากแถบขึ้นลงเซ็ทไม่ยาก

สินค้าที่จะขายย ตั้งเป็นลบครับ ส่วนใหญ่เซ็ทแบบ นี้จะเป็นการค้าขายกับ ทาง emperror มากกว่า นอกจากเราจะมี ally แต่ก็น่ารำคาญเหมือนกันเราต้องคอยกด ยืนยัน คำสั่งซื้อเวลามีเรือมาเทรดที่ท่าเรือเรา ถ้าเราไม่ว่างจริงๆถึงทำแบบนี้ ถ้าเป็นผม บรรทุกไปขายไปซื้อเอง ดีกว่าเยอะ อัพเกรดใบเรือให้วิ่งไวไว เร็วกว่า ถูกกว่าา หุหุ
    -------------------------------------------------------------------------------

ของอัพเกรด หรือพวกของพิเศษ หาจากเมืองท่าเรือกลาง (ผมไม่รุจะเรียกไงเหมือนกัน หุหุ ) หรือไม่ก็ทำเควส
    โดยใช้ค่า honor ในการซื้อขายเช่น ผลผลิตไวขึ้น 25% (ใส่ไว้ที่ warehouse) เรือวิ่งไวขึ้น 20% ไรประมาณนี้ครับ การสร้างสิ่งก่อสร้างของ เมืองทะเลทราย ต้องอัพค่า presitage โดยซื้อได้จาก warehouse ที่ท่าเรือ
    กลาง ม้วนละ 50 honor ในระดับแรก เอาใส่เรือแล้ววิ่งไป ที่ท่าเรือของเมืองทะเลทราย แล้วมันจะขึ้นมาคุยยๆ
    แล้วให้เรือ มาฟร้อมสัมภาระ สำหรับสร้างเมืองใหม่ ซึ่งวิ่งก่อนสร้า้งในทะเลทราย ก็ควรจะใช้ของทะเลทรายเป็นหลัก เพราะอาหารการกิน ของแต่ละโซนไม่เหมือนกัน

**ค่าhonor ได้จากการทำเควสเป็นหลักนะครับหลักๆ เควสเก็บของ ส่งพวกสัมภาระให้เมือง ส่งสัมภาระไปซ่อมเรือ หาสมบัติเงื่อนไขอาจต้องมีพกพวกวัตถุดิบไปด้วย หาคนอันนี้ แรกๆงงโคตตร คือเราต้องไปนั่งจ้อง ในเมืองเลยมันจะบอกมาคร่าวๆเช่นเป็นนักรบ เป็นแม่ชี -*-

**สร้างสนามแข่ง อันนี้สร้างยากใช้ของโคตรเยอะ

** ค้าขาย

---------------------------
    ผมนั่งเล่นกะคอมแบบยากสุด มาหลายอาทิตย์แล้ว คอมเก่งเวอร์มากก ไวมากก กว่าจะทำให้เมืองเจริญในแต่ละ ระดับ ยากมากคนโคตรเรื่องมากเลยย พอของครบ ตอนช่วงเปลี่ยนระดับ ช่วงคนที่จะย้ายเข้าใหม่( บ้านอัพเกรดไปอีกระดับ ) ตังภาษี เราจะเก็บได้น้อยลง พักใหญ่เลย แล้วถ้า อาหารการกิน ไม่ครบอย่างพวกระดับนั้นต้องการ
    ภาษี ก็จะเก็บได้น้อยกว่า บ้านในระดับ worker ด้วยซ้ำ (-*-) พอเราทำทุกอย่างครบถ้วน อัพเกรดจนถึงมีระดับ noble man คอมก็ยกทัพมาตื๊บเราพอดี จบข่าวววว ของพัฒนาเมืองอภิมหาโหด ประชากรสุดแสนจะเรื่องมาก โดยรวม ผมชอบภาคเก่ามากกว่า.............

ความรู้ๆ จด ขอบคุณมากครับ ^ ^

แคมเพน ด่าน2

สร้าง stonemason hut's ยังไงครับ ทำไม มันหา "stone deposit" ไม่เจอ จนปัญญาแล้ว
    Last edited by tongspy; 31 Jul 2009 at 01:16:34.

OverclockZone Member thapat's Avatar

หนุกดีเกมส์นี้เล่นแล้วเพลินๆ ตอนนี้เก็บภาษีไม่ไหวแล้วเลยขายของอย่างเดียวได้เงินเยอะเลยง่ะเล่นจนได้ NOBLE แล้วแต่ติดตรงที่สร้างพรมนี่สิ ต้องสร้างไร่ไหมกับไร่สี (มั้งเรียกไม่ถูก) ก่อนซึ่งมันฟ้องมาว่า พื้นที่นี้ดินกับความชุ่มชื้นไม่พอกับการเพาะปลูก ก็งงๆนะเพราะเกาะนี้ก็เป็นทะเลทรายและเราก็ปลูกเครื่องเทศ นม ได้นะ เลยไปต่อไม่ได้ติดตรงที่ทำพรมไม่ได้ง่ะครับ ใครรู้ทางแก้ปัญหาบอกหน่อยจ้า..

OverclockZone Member thapat's Avatar

Stone Deposit หมายถึงเหมืองหินครับบางเกาะก็ไม่มี ต้องไปตั้ง Warehouse ที่เกาะอื่นแทนแล้วขนส่งทางเรือมาที่เมืองแม่

Iron Deposit ก็เหมือนกัน ยิ่งถ้าจะทำแก้วนี่ยากเหมือนกัน ต้องการแร่อื่นๆประกอบอีกเยอะเห่อๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member sirpanchol's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมเล่นอยู่ ก็เข้าใจเยอะแล้ว ไม่เข้าใจก็แอดเมลมาหาผมละกัน

OverclockZone Member badboybenzx1's Avatar

ด่านหาเกาะหิน กับเหล็กต้องทำเศวสไปเรื่อยๆ จะเจอเกาะด้านบนคับ อย่าลืมเอาอุปกรณ์ และไม้ลงเรือไว้อย่างล่ะ 40-50 นะ

OverclockZone Member

ผมเล่นมาถึง ฉาก5แล้ว มันให้ไปสร้าง Corgo บนเกาะที่มีพายุทราย ที่มีซากเรือล่มอยู่ ต้องทำไงอ่ะครับ เดินเรือไปรอบเกาะแล้วก็หาที่สร้าง Cargo ไม่ได้เลย ขนทั้งไม้ ทั้งหิน และก็Tools ไปด้วยก็สร้างไม่ได้มันขึ้นเป็นสีแดงหมดเลย วานใครที่ผ่านแล้วช่วยแนะนำทีครับติดตรงนี้นานและ แล้วกุญแจไปหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ผมได้กล่องเหล็กมาแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member jigchoo's Avatar

Quote Originally Posted by Civilization View Post
    ผมเล่นมาถึง ฉาก5แล้ว มันให้ไปสร้าง Corgo บนเกาะที่มีพายุทราย ที่มีซากเรือล่มอยู่ ต้องทำไงอ่ะครับ เดินเรือไปรอบเกาะแล้วก็หาที่สร้าง Cargo ไม่ได้เลย ขนทั้งไม้ ทั้งหิน และก็Tools ไปด้วยก็สร้างไม่ได้มันขึ้นเป็นสีแดงหมดเลย วานใครที่ผ่านแล้วช่วยแนะนำทีครับติดตรงนี้นานและ แล้วกุญแจไปหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ผมได้กล่องเหล็กมาแล้วอ่ะครับ
    ให้เอาเรือไปจอดใกล้เกาะ พายุทรายค่ะ สังเกตดีๆ จะมีกล่องเล็กๆ จมทรายอยู่รอบๆเรือ คลิ๊กๆ ก้ได้กุญแจมาแล้วค่ะ ^^

OverclockZone Member redhot69's Avatar

โฮ้วว ลาบ เป็ด

Bookmarks

Bookmarks