overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default ซื้อมาไม่กี่วันมันก็ทำปัญหา 9600GT ไม่รุ้เป่งอะไร วอนGURU

ซื้อมาไม่กี่วันมันก็ทำปัญหา 9600GT ไม่รุ้เป่งอะไร
    ดูมันทำกะผม ซื้อมาหมด 3520บาท ซัพพาย raidmax530 watt
    กะจะเล่นสบายจัยมันเอาเรื่องมาให้เลย

ภาพแตกครับไม่รู้เป๋งกระอะรไวอน ขอ guru ,ชี้แจ้งด้วย
    อาจจะลงกระตัว physx หรือป่าวไม่แน่จัย
    ผมลงตัวนี้ PhysX_9.09.0428_SystemSoftware (ไม่รู้เกียวไหม)
    ไดร์เวอร์การ์ดจอผมลง 9600GT ZALMAN ตัวเดิมของมัน
    แค่นี้หละครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Physx เค้าเอาตัวไหนมาให้ก็ลงๆๆไปอ่ะครับ
    ภาพแตก พอ รีสตาทแล้วมันหายอ่ะครับเลย งง

[IMG][/IMG]

ขอขอบคุณ guru ที่ช่วยเหลือไว้ล่วงหน้าด้วยน่ะครับ

taukung's Avatar

ไม่ใช่ Guru แต่คิดว่า การ์ด มีปัญหาแน่เยย
    เคลมครับ

OverclockZone Member

แจ่รีสตาท
    หายน่ะ
    ผมว่าแล้วอีกอย่าง เล่นทั้งวันไม่เป่งไร (เล่นเกมส์ทั่วไป offline ทั้งวัน)ไม่เป็นไร
    พอเลิกแล้ว ไปเล่น raycity online มันจะชอบเป็นเป็น แตกๆๆเหมื่อนภาพบนมาเฉยๆๆ
    แต่ถ้ารีสตาทแล้วเล่น raycity ไม่เป็น แหะ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ลองเปลี่ยนไดว์เวอร์ดูก่อนครับ ถ้าไม่หายก็เอาการ์ดจอไปลองเครื่องอื่นดูว่าเป็นหรือป่าว ถ้าเป็นก็เอาการ์ดจอไปเคลมเลยครับ

OverclockZone Member scops's Avatar

เคลม Only

OverclockZone Member merlix's Avatar

อาการแบบนี้สว่นมากเกิดจากาดมีปัญหา

nutszaza's Avatar

กาดน่ามีปัญหาส่งเคลมเลย

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

ลองดูแรมด้วยนะครับ

ผมเคยคิดว่าเสียที่การ์ดแต่สรุปเป็นที่แรม

อาจจะแล้วแต่กรณี

ยังไงก็ขอให้แก้ได้ไวๆครับ

OverclockZone Member rattapong's Avatar

ใช้โปรแกรเทสแรมกับการ์ดจอดูครับ

OverclockZone Member rapthaiza's Avatar

ผมก้อเคยเป็นนะครับ ภาพแตกๆ ค้างๆ

แต่ก่อนโทดแต่ การดจอตลอด สรุปเป็นที่แรมกะ cpu ไม่ดี

OverclockZone Member hize's Avatar

โหลด Driver ตัวใหม่มาครับ
    จากนั้นลบ Driver ตัวเก่าออกให้หมด
    แล้วลงตัวใหม่ซะ แล้วยังไม่ต้องลง PhysicX แล้วลองเทสดูครับ

คือของผมก็จะมีอาการคล้ายกันครับ คือผมใช้ GF6200 AGP 256mb เดือนแรกก็ใช้ได้เป็นปกติ แต่มาช่วงนี้ภาพแตกเล่นเกมส์ไม่ได้เลยสักเกมส์ จากแต่ก่อนเล่นได้เกือบหมด(เกมส์ออนไลนะ)เพราะปกติผมเล่นแต่ SF ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ Driver ผมก็ลองโหลดมาลงแล้ว ก็ไม่หาย ลองไปใส่เครื่องอื่นดูก็ปกตดีไม่มีปัญหา -*- พอเอากลับมาใส่เครื่องเดิมดู แตกอีกเหมือนเดิม เลยอยากขอความกรุณาผู้ที่รู้เกี่ยวกับปัญหานี้ช่วยผมทีนะครับ
    รายละเอียดคอมผม
    M/B :asrock 775i65GV
    CPU : intel P4 2.6 Ghz
    Ram:1248 Mb DDR/333
    VGA:inno3D 6200 256Mb AGP
    HDD:160G SAMSUNG IDE

OverclockZone Member tamuraosk's Avatar
    รับฝากซื้อPMมา บ้านหม้อ คลองถม พันทิ

ผมว่าน่าจะมีปัญหาตัวการ์ดมากว่าไดร์เว่อนะครับยังไงไปเคลมเถอะครับหรือจะลองไปเทสกับเครื่องอื่นก่อนก็ได้ครับ
    Last edited by tamuraosk; 20 Jul 2009 at 02:47:26.

Bookmarks

Bookmarks