Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องใครเล่นPrototype 1680*1050 ปรับสุด โดยไม่กระตุกบ้่างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Samsung 2233SW 1920*1080 ปรับสุดหมด ลื่นปรี๊ด (เล่นกับจอย xbox 360 wireless มีความสุขอิอิ)

Comment

1920*1080 all very high aa8x เหมือนกัน
      ลื่นแบบว่า 60-75 ค้าง
      สเปกตามลายเซ็น OC Q9550 นิดๆ 3.2 GHz

Comment

เง๊อ ตกลงเป็นที่ HDD ผมลูกเดียวหรือเสปคอ่อนหว่า?
        E8400 490*8.5
        Ram 2*2 5-6-6-18
        4770 900/1000

อืมมมม? มีใครลื่นๆ และไม่มีสะดุดเลย และใช้ HDD ลูกเดียวบ้างครับ?

Comment

แล้วถ้าท่าน Default CPU ดูละ.....

Comment

อ่า ของผมstable ดีอยู่แล้วครับ ก่อนหน้านี้ใช้560*8 เกมส์อื่นๆมีแต่ดีกับดีขึ้น อืมมมมม เป็นที่อะไรหนอ??? ความร้อน สบายๆ หายห่วง

oc กับ ไม่oc อย่าง grid นี่เห็นผลชัดเจน มีตก มีหน่วง กับ 60 เฟรมนิ่งๆ และ gta iv นี่ก็เห็นเยอะ ขึ้นไปเป็น10เฟรมเลยครับ

Comment

i7 920 + GTX 275
              All High + AA 4X (มันปรับในเกมได้แค่นี้) + 1680 x 1050
              เปิด Fraps ดูวิ่งเต็ม refresh rate ที่ 60

ว่าแต่ทำยังไงให้ปรับได้มากกว่า 4X ครับ อยากลองบ้าง

Comment

เอ่อ หลังจากลองเล่นบน xp sp3 ผลคือลื่นสุดๆ 50-60เฟรมนิ่งๆ หาความกระตุกไม่เจอ

ขอแก้คำถาม ใครเล่นบน Vista แล้วลื่น ไม่มีสะดุดมากครับ

Comment

ผมเร่น ลื่นนะ ^^

Comment

ขอแก้คำถาม ใครเล่นบน Vista แล้วลื่น ไม่มีสะดุดมากครับ
                    ผมนี่ไง สเปกตามลายเซ็น ปรับสุดทั้งหมด ก็ลื่นดี อาจจะมีหน่วงๆนิดหน่อย ตอนเข้าเกมส์แล้วแสดงผลของเมืองช่วงแรกเท่านั้นเอง พอกระโดดลงจากตึกก็ลื่นปกติ

Comment

เฮ้ยกรรม การ์ดจอเดียวกัน ว่าแต่hdd ท่านต่อ Raid หรือปล่าวครับ? เอ่อ เอาแล้วไงเครื่องเรา -.-"

Comment

ผมปรับ LOW หมดยังกระตุกเลย ไม่เข้าใจ ใช้8800GT

Comment

Originally posted by qbert View Post
                          ผมปรับ LOW หมดยังกระตุกเลย ไม่เข้าใจ ใช้8800GT
                          ความหมายของ "กระตุก" และ "ลื่น" ของแต่ละท่านมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ
                          บางคนปรับๆ แล้วเล่นไม่ได้เฟรมเรท 60fps นิ่งๆ เค้าก็บ่นว่าไม่ลื่นละ
                          บางคนดูสเปคแล้วยังไงๆ ก็รันบางเกมไม่ได้ 60fps นิ่งๆ แน่ๆ แต่เค้าบอกว่าลื่นหัวทิ่ม ก็มี

บางเกมเข้าใจหัวอกคนเล่นพีซีว่าต้องมีสเปคแตกต่างกัน ก็อาจมีอ๊อพชั่นล็อค fps ไว้ที่ 30fps มาให้
                          เผื่อใครรันเกมนั้นๆ ได้ fps แกว่งไปแกว่งมา น่ารำคาญ(บางคนrก็รับได้)
                          เดี๋ยว 60 นิ่งๆ แพนกล้องไปมุมกว้างๆ เอ้าดร็อป 40~50 เอฟเฟคตูมมาทีร่วงไป 30~40fps
                          ก็หักดิบเล่นกันที่ 30fps กันไป ไม่ลื่นสมูทสายตา แต่ก็ให้ความรู้สึกว่าเฟรมเรทมันเท่ากันทั้งเกม

กับ Prototype นี่เครื่องผมก็รันไม่ได้ 60fps นิ่งๆ เหมือนกันนะครับ ถึงปรับ low ทุกอย่าง
                          ก็ไม่ถึงกับว่า fps ร่วงถึง 20~30 fps อันนั้นผมคงเรียกว่ากระตุกได้แล้วนะครับ ^ ^
                          ปรับสุด fps ก็แกว่งจนรำคาญ(ความรู้สึกผมคนเดียวนะ) ก็ต้องไปหาโปรแกรมมาล็อค(เพราะ PTT ไม่มี lock fps มาให้) ไว้ที่ 40 อ่ะครับ
                          ค่อยเล่นเกมนี้ได้สบายอารมณ์หน่อย ^ ^

Comment

กระตุกจริงๆคับ แบบเล่นไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by qbert View Post
                              กระตุกจริงๆคับ แบบเล่นไม่ได้เลย
                              กำ ครับ ฟอร์แมทฮาร์ดดิสลงวินโดวส์ใหม่เลยคับ ตัดปัญหาเรื่องซอฟแวร์ไปก่อน ค่อยมาดูฮาร์ดแวร์อื่นๆ อีกที

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                                i7 920 + GTX 275
                                All High + AA 4X (มันปรับในเกมได้แค่นี้) + 1680 x 1050
                                เปิด Fraps ดูวิ่งเต็ม refresh rate ที่ 60

ว่าแต่ทำยังไงให้ปรับได้มากกว่า 4X ครับ อยากลองบ้าง
                                ใช้ Manage 3D setting ของ nvidia control panel คับ ปรับไป 16X ก็ได้

Comment

Working...
                                X