Announcement

Collapse
No announcement yet.

shutdownเครื่องไม่ได้เพราะ Xonar DS???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• shutdownเครื่องไม่ได้เพราะ Xonar DS???

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดีผมพึ่งซื้อ Asus Xonar DS มา แล้วพอinstall driver แล้วก็restart จากนั้นก็ใช้งานปกติทุกอย่าง พอshutdown มันปิดไม่ได้ครับ windowsที่ใช้ก็เป็นทั้ง2ตัวเลย Dance XP กับของ Sokoolz XP ก็เป็นครับ Formatแล้วลงใหม่ทุกอย่างก็เป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามีใครพอจะร ู้วิธีแก้บ้างมั้ยครับ

ลองลงแบบออริดูครับ มันอาจจะมีปัญหากับวินโดโมก็ได้ครับ

Comment

ของผมไม่มีปัญหาน่ะครับ ผมใช้ win 7

Comment

ครับๆ ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ เป็นเพราะ IRQ มันซ้ำกับการ์ดจอ ต้องเปลี่ยนslot

Comment

Working...
        X