Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยขดลวดใน PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยขดลวดใน PSU ครับ

PSU Delux DLP-34A ของผมที่พึ่งลาโลกไปครับ
    สงสัยเรื่องสีของขดลวดที่อยู่ข้างในน่ะครับ คือ ตอนแรกมันก็เป็นสีทองๆดีอยู่ แต่ทำไมใช้มานานๆมันเป็นสีดำซะงั้นล่ะครับ ทั้งที่พัดลมก็หมุนระบายอยู่ตลอด แลเวเจ้าขดลวดนี่มันมีผลให้ PSU ผมเสียรึป่าวครับ

รูปตอนยังอยู่ดี

นี่รูปตอนที่มันเสียแล้ว

ปล. PSU ตัวนี้ผมเคยใช้มันแบบไม่มีลมเป่าอยู่ครึ่งวัน(เล่นเกม) จนได้กลิ่นเหม็นไหม้ เลยไปส่องดูด้านหลังเครื่อง ปรากฏว่าพัดลมมันไม่หมุน เลยรีบปิดเครื่องอย่างไวเลยครับ จากนั้นก็ลองแกะดู ขดลวดมันเปลี่ยนสีไปแล้วครับ เป็นสีหม่นๆไม่ดำมาก พลาสติกที่หุ้มก็ละลายด้วย ผมก็เลยต่อพัดลม แล้วใช้ต่อ อยู่ได้ประมาณครึ่งปีก็ลาโลกไปเลย (ใช้ฟังเพลงอยู่ดีๆก็ดับ แล้วก็เปิดไม่ติด) แกะมาดูอีกทีสีขดลวดมันก็ดำสนิทแบบที่เห็นล่ะครับ (แถม C บวมตัวนึง อิอิ)

ก็สมควรจะลาโลกล่ะครับ ใช้แบบพัดลมไม่หมุนซะขนาดนั้น

Comment

เหอๆๆ

ป.ล. PSU ท่านมาเข้าฝันผมเมื่อคืน มันบอกว่า ร้อนจังขอลา...ก่อน ฮือๆๆ (ทำบุญกรวดน้ำไปให้มันด้วยเน้อ)

Comment

Working...
      X