ก่อนอื่นบอกสเป็คเครื่องก่อนเลย
Q9550
Ram 4 gb bus 1066
EVGA GTX 275 OC
ICute 750w

เล่นเกมส์อื่นได้หมดนะคับไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใดแต่พอมาเล่น Prototype เครื่องเจ้ากรรมมันดับไปแล้วก็ติดขึ้นมาพร้อมกับ boot ใหม่ ผมล่ะงงเลย คาดการณ์ไว้เบื้องต้น PSU มีปัญหา
ต่อมาคือ อุณหภูมิ CPU สูงเกินไป แต่มันไม่เกิน 60 นะ ลองเช็คแล้ว การ์จอก็ประมาณ 50 ปลายๆ คับ เกมส์อื่นๆที่เกินสเป็คมากกว่านี้ผมเล่นมาหมดแล้วไม่ดับเลยซักครั้ง 4-5 ชมก็ไม่ดับ แต่ไอเกมส์นี่ประมาณ 40 กว่านาทีก็ดับแล้ว... แย่จริงๆ เสียรมณ์สุดกำลังฆ่าคนอยู่มันๆอารมณ์ค้างคับ ลองอัพเดทอะไรๆใหม่ก็แล้ว ไดร์เวอร์การ์ดจอก็ไม่เกี่ยว ผมใช้ Vista sp2 64bit นะคับ