Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd phenom X3 กับE5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd phenom X3 กับE5200

คือว่าจะเปลี่ยนcpuอ่ะคับไม่ทราบว่าอันไหนจะแรงกว่ากันอ่ะคับแต่ขอราคาไม่สูงอ่ะคับ

X3 710 720BE แรงกว่าเห็นๆครับ ทุกๆงานด้วย ลองมาแล้วครับทั้งคู่ คอนเฟริม

แค่ X2 550 ก็กินขาดแล้วครับ

ราคาก็แพงกว่าแล้วนะครับ

Comment

ราคามันเกิน4000ป่ะท่าน

Comment

จะเปลี่ยนไปใย
        จับ E5200 @ 4.0 GHz Up ก็ไม่มีตัวใหนไล่ทันละ (ก็ให้ oc ก็เถอะ)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          X3 710 720BE แรงกว่าเห็นๆครับ ทุกๆงานด้วย ลองมาแล้วครับทั้งคู่ คอนเฟริม

แค่ X2 550 ก็กินขาดแล้วครับ

ราคาก็แพงกว่าแล้วนะครับ
          ผมเห็นด้วยครับ ผมเชียร์ X2 550BE กินไฟน้อย ไม่ร้อน และแรง... ราคาก็เบาๆ 3800-4000

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            จะเปลี่ยนไปใย
            จับ E5200 @ 4.0 GHz Up ก็ไม่มีตัวใหนไล่ทันละ (ก็ให้ oc ก็เถอะ)
            ไล่ไม่ทันเพราะท่อดัง? ขนาด e8400 ยังสู้ไม่ได้เลย
            ต่อให้ e5200 3เสาไฟ ไป 4.5GHz (ไปให้รอดนะ) เลยครับ ขอ Phenom II แค่ 3.6 พอ

Comment

มีโอกาศไปหาลองครับอิอิ
              X2 550@3.8

จับเรนเดอร์ไปพร้อมๆกันเล่นเนทไปเลยครับ เจอแบบนี้เข้าไป ผมลอง E5200@ 4.0 มาหลายตัวแล้ว จอดทุกตัวเมือ่ทำงานหลายๆอย่างพร้อมกัน อืดไปเลย

แต่ไครจะทำงานทีละหลายๆอย่างพร้อมกันแบบผมละ จริงใหม อิอิ

Comment

แล้วphenom X3 กับ phenomX2 550 อันไหนเร็วก่าอ่ะคับ

Comment

เอาไปเล่นเกมคับอันไหนจะลื่นก่ากันอ่ะคับ
                  Last edited by chiyanun; 17 Jul 2009, 21:17:22.

Comment

e5200 ลาก 4.0GHz ชิวๆ ถ้าเคสระบายความร้อนไม่ทัน กดซัก 3.2GHz ก็แรงกว่าแล้ว ยังไม่ต้องเปลี่ยน

รอ X4 ราคาลงอีกหน่อย ค่อยเปลี่ยน

Comment

โห มันมวยคนละรุ่นเลยนะท่าน เอามาเทียบกันได้ยังไงหละเนี่ย ถ้าเป็น พวก X2 7750 ก็ว่าไปอย่าง นี่เล่น PhenomX3 แล้ว E5200 มันจะสู้ได้ยังไงหละครับ หรือถ้าจะเอามาเทียบกันจริงผมว่า ท่านเอา E7400 มาเทียบสิครับ ถึงจะสูสี

Comment

ผมก่อว่างั้นครับ ถ้าจะเอาอย่างเจ้า x3 720BE มาเทียบล่ะก่อ 5200 มันสู้ไม่ไหวอยู่แล้วครับ
                        ต้อให้ x2 550BE มาเทียบด้วยล่ะก่อ 5200 มันสู้ไม่ได้ครับ ยอมรับว่า 5200 มันลากไกลจิงแต่พอไปทำงานมันไปไม่รอดครับ 550BE ลากไปได้ไม่ไกลเท่า5200 แต่มันทำงานรอดน่ะทำไปเหอะวีนทั้งวันมันไหวเพราะมันกินไฟน้อย
                        ไม่ร้อน ผมแนะนำ x2 550BE ครับ

Comment

OC แรงกว่าจริงครับ แต่ใช้งานกระตุกมาก

ถ้าเล่นในงบประมาณนี้ ก็ 550BE แล้วหาซิ้งค์รุ่นกลางๆ มาใช้ครับ

Comment

เคยลองของจริงกันหรือยังถามจริงๆ

วัดต่อ PI 32 ใช้ไฟเท่าที่เห็นครับ

เทสแค่ CPU คร่าวๆนะครับ ไม่มี VGA เครื่องนี้เลยขี้เกียจนั้นรอเทส 3D

ไฟเดิมๆ CPU ไปได้ประมาณ 3.7 ครับ หลุดจากนี้ อาการโดดไฟ มาทันทีครับ

ส่งท้าย

จริงๆก็ไม่ใช้สาระอะไรกับผมเทสหรอก แต่มีโอกาศลองใช้งานจริงๆดู แล้วจะรู้ว่า 3.8 ใช้ได้จริงซิ้งเดิมๆ โครตเย็น และอาการหน่วงตอนทำงานหนักๆ ดีกว่า E5200 ครับ
                            Last edited by wikorn; 19 Jul 2009, 15:28:43.

Comment

ซ้ำ
                              Last edited by wikorn; 19 Jul 2009, 15:26:37.

Comment

Working...
                              X