Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับช่วยเลือก M/B ให้หน่อยคร้าบ ขอบคุงมากคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับช่วยเลือก M/B ให้หน่อยคร้าบ ขอบคุงมากคร้าบ

คือว่า คอมที่ผมจัดสเปกนะคับ
    CPU : AMD X2 3600+
    RAM : KINGSTON 1024/667
    ส่วน VGA ผมเลือก 7600GTi กะ 8600GT อันไหนคุ้มกว่ากันอ่ะคับ
    แล้วที่หนักใจก็คือ M/B อ่าคับไม่รู้เลือกอันไหนดี เอาราคาประมาณ 2-3k อ่าคับ
    ^
    พรุ่งนี้จะไปชื้อแล้วอ่าคับ
    พี่ๆ ช่วยตอบให้หน่อยนะคับ ขอบคุงมากคร้าบ

asrock Alivenf6-vsta 2200

Comment

8600gtคุ้มกว่าครับ
      ถ้าเป็นam2ก็ asus m2n-e น่าจะอยู่ในงบนะครับ

Comment

เชียร์ M2N-E 3500 บาท
        ก็ไม่รู้จัก ASROCK เท่าไร จขกท ลองตัดสินใจดูนะครับ

Comment

อย่าไปเครียจเรื่อง asrock

เพราะมันโรงงานเดียวกับ ASUS

Comment

ขอบคุณมากนะคับทุกท่าน

Comment

m2n-e นี้ใช้ตัวที่มันมี sli ต่อท้ายป่าวคับหรือคนละตัวอ่าคับ ขอบคุงทุกท่านมากนะคับ

Comment

Originally posted by packy View Post
                m2n-e นี้ใช้ตัวที่มันมี sli ต่อท้ายป่าวคับหรือคนละตัวอ่าคับ ขอบคุงทุกท่านมากนะคับ
                M2N-E เท่านั้น

อย่าไปเอา M2N-E Sli นะท่าน

Comment

Originally posted by pchutchawan View Post
                  เชียร์ M2N-E 3500 บาท
                  ก็ไม่รู้จัก ASROCK เท่าไร จขกท ลองตัดสินใจดูนะครับ
                  เหมือนผมเลยท่าน555+ Asrock เนี่ย

เชียร์ Asus M2N-E ครับ ถ้าหาไม่ได้ลองมองจากค่ายอื่นเช่น DFI Abit ก็ได้นะครับ แนะนำเพิ่ม2ยี่ห่อ ยิ่งถ้าเอามาอัด OC เชียร์DFI ขาดใจครับ

Comment

อ่าคับ ขอบคุณทุกท่านมากคับ
                    งั้นผมเลือกสเปกตามนี้ดีไหมคับ ช่วยบอกด้วยนะคับ
                    CPU : AMD X2 3600+ -2640
                    M/B : ASUS M2N-E -3500 <<ยังไม่รู้ราคา ท่าน pchutchawan บอกคับ
                    RAM : KINGSTON 1024/667 -1870 <<Advice
                    HDD : Western 250 16MB -2520
                    คราวนี้ก็มามึนกับ การ์ดจอละคับ อ่านแต่ละกะทู้แล้วมึนจิงๆ
                    จึงอยากให้ท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยอ่าคับว่าเลือกอันไหนดีคับ
                    เอา 4-5k อ่าคับ
                    แล้วก็ต้องชื้อเพาเวอเพิ่มไหมอ่าคับ หรือใช้กับพวกที่แถมว่ากับเคสได้อ่าคับ 450W
                    แล้วถ้าต้องชื้อควรใช้รุ่นไหนอ่าคับ
                    ปล. อย่าหาว่าโง่เลยนะคับ อิอิ ผมไม่ได้ติดตามเรื่องพวกนี้มานานเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง
                    Last edited by packy; 20 Apr 2007, 23:39:12.

Comment

4-5k ก็ 7600gt แต่เพิ่มอีกนิดก็ได้ 7900GS แว้ว

Comment

เล่น XFX 8600GT ดีกว่า แต่ว่าเอางบไปเปลี่ยน PSU เป็น Enermax 350W. เถอะ สัก 1500 ไม่อย่างนั้นอุปกรณ์มีสิทธิ์ที่จะเสียก่อนเวลาอันควร

Comment

Working...
                        X