overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60

Thread: ใครเคยฟัง SAAG 10S 1000W. มั่งครับควรซื้อตัวนี้หรือเปล่า เพราะงบน้อย

DKUT
    Guest

Default ใครเคยฟัง SAAG 10S 1000W. มั่งครับควรซื้อตัวนี้หรือเปล่า เพราะงบน้อย

1.คุณภาพเสีย
    2.ความทนทาน
    3.ต้องมีซาวด์การ์ดด้วยหรอเปล่าครับ

OverclockZone Member KillPHOMoong's Avatar

ที่น้องเค้าพูดถึงตัวนี้นะครับ ผมว่าใช้ได้นะ แต่เสียงออกแหลมๆ แข็งๆ ไปหน่อยเท่านั้นเอง

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

ผมใช้อยู่ก็ OK ในระดับราคานี้ อ่ะ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ใช้อยู่คับ แนะนำเลยครับ

1.คุณภาพเสีย
    ดีครับเหมาะสมกับราคา

2.ความทนทาน
    ใช้มา 3 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

3.ต้องมีซาวด์การ์ดด้วยหรอเปล่าครับ
    ใช้ซาวด์การ์ด On Board ได้คับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

ทำไมผมใช้ 3 เดือนเจ๊งอ่า -*-

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

1.เสียงก็ดีครับ
    2.ทนดีครับ แต่มีปันหาเรื่องความร้อน
    3.มีหรือไม่มีก็ฟังได้ครับ
    ของผม 10R เสียงไม่ต่างกันหรอกครับ ดีกว่าที่มีร๊โมท สะดวกดี

เสียงตัวนี้ไม่ดีคับ ผมพูดจิงๆ ซื้อมาแล้วจะเสียใจ
    ***********ผมแนะนำ SAAG 82S 820 W P.M.P.O ดีกว่า เสียง Bass ดีกว่า ตัว 10S
    อีก

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

ราคาเท่านี้ โอเคเลยครับ เสียงดังดี เบสก็หนักใช้ได้ครับ ทนมาก คุ้มครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ไม่ค่อยถูกใจเลยตัวนี้ สู้ SAAG 1000W ตัวที่มี รีโมท รุ่นข้างๆกันไม่ไ่ด้

Last edited by battlecruiser; 20 Apr 2007 at 19:20:50.

OverclockZone Member Ozaka's Avatar

ตาม rep2 นะครับ ผมใช้มา 2 ปีละ ยัง โอเคอยู่เลยฮ่าๆ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ตาม rep บน

OverclockZone Member mooh's Avatar

เพื่อนผมใช้ รุ่น จขกท. และก็รุ่นที่ว่า มีรีโมท สีดำๆอ่ะงับ ผมว่า ok ครับ สมราคา แต่ปมไม่ชอบเสียงแหลมของมันเลยครับ บาดหูมาก รู้สึกยี่ห้อนี้ เสียงแหลมจะโดดมาก
    ยิ่งเจอซาวออนบอด รุ่น ตัวมีรีโมท สีดำ เบส หอนระงมเลยครับ

ผมว่า ดีไหม ผมว่าไม่ดีน่ะครับ ดีตรงถูกเนี่ยแหละ หุหุ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ชื่อมันก็บอกว่า ซาก

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ราคาประมาณนี้ ลองดู SBS 370 / 350 ดู ซัก 900 บาท

... แหล่มม
    Last edited by ~BluesKY~; 20 Apr 2007 at 19:41:08.

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมก็ใช้ครับ ตัวนี้ตอนนั้นซื้อ 800 บาทถ้วนๆ ประมาณ 2 ปีกว่าๆแล้วงับ มะพังเลย ผมใส่ซาวน์การ์ด audigy value เข้าไป ก็เสียงดีขึ้นคับ แต่ข้อเสียของมันที่เห็นชัดคือ มันจะแหลมๆใสๆ เกินไปอะคับ ชอบ ติหน่อย

OverclockZone Member sirapob's Avatar

สรุป 5 เสียงว่าดี 5 เสียงว่าไม่ดี รอเสียงที่ 6

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าเป็น SAAG10S ที่เหลี่ยมๆอ่ะ ผมเคยใช้มาก่อน (ขายไปแล้ว)

เสียงออกมา ได้ดีเท่าที่จ่ายไป แต่ถ้าพูดกันจริงๆ มันก็ไม่ได้ดีมากเท่าไร เอาแค่พอฟังได้ เบสออกมายังกะน้ำรั่ว ไม่เป้นลูกๆเท่าไร

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ชื่อมันก็บอกว่า ซาก
    ฮา กับ Rep นี้ ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ครับ ตัวสีขาว 820 ไรนั้นละ

ฟังไม่ออกว่าเสียงดีรึเปล่า แต่ใช้มาหลายปี 4 ปีกว่า ๆ ละ มันยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ

OverclockZone Member HeavenAngles's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ไม่ค่อยถูกใจเลยตัวนี้ สู้ SAAG 1000W ตัวที่มี รีโมท รุ่นข้างๆกันไม่ไ่ด้

ผมใช้ตัวนี้อยู่คับ เสียงแจ่มดีนะคับ เบสก็หนักดี โต๊ะสั่นพอเป็นกระสัย

ว่าแต่ ผมอยากจะใช้ philips mms460 อยุ่นะคับตอนนี้ 5.1 นะ

http://www.it-preview.com/modules.ph...owpage&pid=102

อยากถามว่าใช้กะบอร์ด 965p-ds3 ได้อ๊ะป่าว หรือต้อง ซื้อการ์ดเพิ่ม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks