Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำนี่แนะต่อไป สำหรับคนเพิ่งหัด@cpu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำนี่แนะต่อไป สำหรับคนเพิ่งหัด@cpu ครับ

อยากทราบเสต็ป ต่อไปผมควรไปปรับอะไรครับ ตอนนี้ใช้ e6550 2.33 ครับ บอร์ดP35-ds3r

ram kingston pc2-5300(333)ddr2 1gbx2 ในข้างต้นต้องขอบคุณ คุณ parmafc ที่ให้คำ

ปรึกษาตั่งแต่ผมเริ่มค็อกครับ ตอนนี้ผมค็อกไป400 ได้2.8 ครับ ลองปรับเพิ่มมากกว่านี้ แล้ว

แต่เริ่มมีอาการเครื่องดับเอง จอฟ้า ครับ2.8นี่ถือว่าเสถียน สุดที่ปรับครับ ยังไม่มีอาการดื้อครับ

ถ้าผมจะลากให้ถึง3.0 นี่ผมควรปรับตัวไหนต่อครับ นี้ค็อกแต่ค่าbus ส่วนอื่นๆไม่ได้ไปยุ่งครับ

ปรับเป็นโอโต้แต่คำแนะนำ ครับเพราะผมก้อไม่รู้ ต้องปรับยังไง psu เป็น550w ครับ ส่วนการ์ดจอ

เป็น xfx gts250 ครับ ปรกติไม่ได้ปรับแต่งครับ

รูปcpu-zครับ

Attached Files

Comment

อีกรูปนึง
      Attached Files

Comment

จะเอา3.0G สงสัยต้องเริ่มยุ่งกับส่วนอื่นๆแล้วล่ะครับ
        พวก ไฟFSB ไฟNB ไฟแรม
        แรมคิงตั้น บัส667 เห็นน้องต้าพาไปวิ่งที่ บัส1000ได้ ไฟ2.3มั้ง

Comment

ขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
          X