overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member Andriod's Avatar

Default Ready! to ResidentEvil5 with RE5's benchmark ลุยกันเลย!!

เตรียมความพร้อมก่อนลงสนามจริง กับ Resident Evil5 Benchmark

Download ได้ที่กระทู้นี่เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=519920

**สามารถเลือกรันApplicationได้ว่าจะเอาเป็นDx9 หรือ Dx10**

**UPDATE : ควรเทสBenchmark บนDx9ครับ ถ้าเทสDx10แล้วได้Fpsต่ำเกินไปผิดปกคิ

สเป็คที่ใช้ทดสอบ
    Processor : Phenom2 720be
    VGA : Hd4890
    Memory : 4 gb
    Resolution 1600*900 60Refresh rate
    Setting : Motion blur -On ,All High ,AAx8

หน้าตาOption ในส่วนต่างๆลองปรับแบบสุดๆกันดู ค่าต่างๆสูงสุดแค่High ไม่มีVery high หรือ Ultra highมาทำให้ปวดหัวเล่น ATIได้แค่AAx8ตามฟอร์ม

Benchmarkเแบ่งเป็น4ส่วน Cutscene ,scene1 ,scene2 ,scene3

Cutscene Fpsที่ได้ทะลุ120

Scene1

Scene2 **Sceneนี้Fps ได้ต่ำมากไม่รู้เพราะอะไร หรือเพราะเป็นฉากที่ทำเพื่อใฃ้กับแว่น3Dหรือเปล่าก็ไม่รู้**

Scene3

เสร็จแล้วก็มาดูAverage Fpsกันเลย!! RankB เอง น้อยจัง

**EDITED And UPDATE**
    หลังจากที่ได้ลองรันเกมส์บนDx9แล้วปรากฏว่าFpsที่ได้กลับเพิ่มชึ้นมาอย่างมากมาย เลยคิดว่าตอนนี้เกมส์อาจจะยังมีปัญหาในการBenchmarkบนDx10 ส่วนในScene2
    ที่ผมพบปัญหาที่ว่าFpsอยู่ในราวๆ20Fpsตลอดนั้นไม่เกิดขึ้นขณะรันเกมส์บนDx9เลยครับ จีงสรุปได้ว่าตอนนี้เกมส์ยังมีปัญหากับDx10สำหรับVgaบางรุ่น(อีกแล้ว^^)ครับ
    ถ้าคิดตามFpsที่ได้ตอนรันบนDx9ก็ถือว่าได้ว่าเป็นเกมส์ที่"ไม่กินสเป็คเลย"แตถ้าเทียบกับDMC4ก็ยังถือว่ากินเครื่ิองมากกว่าพอสมควร ท่านใดที่ยังคงช๊อคกับFpsอันน้อยนิดที่ได้^^
    ทั้งที่เครื่องตัวท่านเองก็แรงมากแล้ว ขอให้ลองกลับไปBenchmarkบนDx9ครับ แล้วท่านจะใด้Fpsที่แท้จริงมาเชยชม

RANK S กันไปเลย Avg.Fpsที่ได้บนDx9 Motion blur-On ,All High ,AAx8
    Last edited by Andriod; 18 Jul 2009 at 04:17:46.

OverclockZone Member onoapple's Avatar
    http://s2.travian.asia

run great on intel & nvidia อีกแล้วสินะ

เห้อ... เซ็งเป็ด+เซ็งไก่

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ปรับสุดหมด Res Full HD + AA เต็ม ได้เหรมเรตเฉลี่ย 49.8 -*-

OverclockZone Member

1360*768
    All high 8xx ได้ B 54 เฟรม
    แต่ภาพสวยเฮ้ๆ
    Last edited by verjil; 17 Jul 2009 at 11:00:14.

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

4000+ กับ 4850
    สูงหมด 8x ที่ 1680X1050 ได้ 42.9 เกรด B ครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ขอไปลองหน่อย งุงิ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

เห็นแล้วไม่กล้าลอง ^^

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

รับ multi-Gpu ป่าวเกมนี้..

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ลองมาแล้วครับ ของผม ปรับ 1920*1200 - ALL HIGH - C16X วิ่งที่ 30-42 เด้งไปเด้งมา รวมๆได้ B
    แค่ลองลดลงมาปรับ 8X ก็วิ่ง 35-40 ไปๆมาๆ ได้ B เท่าๆกัน

ปล. RUN ON DX10 สงสัยการ์ดจอผมคงแก่แรงแล้วหล่ะม้าง แต่แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ เล่นจริงผมคงไม่ปรับมากขนาดนี้ แค่ 4X ก็พอ

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ลองมาแล้วครับ ของผม ปรับ 1920*1200 - ALL HIGH - C16X วิ่งที่ 30-42 เด้งไปเด้งมา รวมๆได้ B
    แค่ลองลดลงมาปรับ 8X ก็วิ่ง 35-40 ไปๆมาๆ ได้ B เท่าๆกัน

ปล. RUN ON DX10 สงสัยการ์ดจอผมคงแก่แรงแล้วหล่ะม้าง แต่แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ เล่นจริงผมคงไม่ปรับมากขนาดนี้ แค่ 4X ก็พอ
    เครื่องแรงแล้วครับท่าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น260UPสักหน่อย

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ท่าน จขกท. เป็นเหมือนผมเลยครับที่ area3 ในDX10 4890กับCCC9.6 FPSจะอยู่ที่ประมาณ20+- ตลอดเลยงงจริงๆ

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

มีใครลองใช้แว่น 3D ยังครับ?

บ้านใครติดทรูวิชั่น เดือนนี้จะมีแว่น 3D แถมมาด้วย ผมลองแล้ว ใช้ได้นะครับ ลึกๆ นูนๆ เลยทีเดียว ถ้าใช้จอ 120Hz + แว่นของมันเอง น่าจะแจ่มกว่านี้นะครับ แต่แค่นี้ผมก็ตื่นเต้นแล้วเนี่ย เจ๋งมากๆ

OverclockZone Member title1234's Avatar

โหลดแล้ว
    มันเป็น Demo ป่าว
    หรือเต็มคับ

Quote Originally Posted by BlackMiracle View Post
    มีใครลองใช้แว่น 3D ยังครับ?

บ้านใครติดทรูวิชั่น เดือนนี้จะมีแว่น 3D แถมมาด้วย ผมลองแล้ว ใช้ได้นะครับ ลึกๆ นูนๆ เลยทีเดียว ถ้าใช้จอ 120Hz + แว่นของมันเอง น่าจะแจ่มกว่านี้นะครับ แต่แค่นี้ผมก็ตื่นเต้นแล้วเนี่ย เจ๋งมากๆ

ถามจริงๆครับ มันใช้ได้จริงๆหรอครับ ผมเคยลองกับ spykids 3D อ่าครับ ก็ไม่ค่อยจะ work เท่าไหร่นะครับ ทั้งเรื่องมีอยู่ไม่กี่ฉากเอง

OverclockZone Member DlSASTER's Avatar

กินโหดกว่าที่คิดเยอะเลยอ่า- -

อ้อที่ท่าน จขกท.บอกว่าATIปรับAAได้แค่x8 จริงๆมันไม่ใช่นะครับ หลักการใช้Multi sampling

มันไม่เหมือนกันครับ2ค่ายนี้ aax8ของATIก็เทียบได้กับx16CFของnvidia แต่ถึงยังไงถ้าเทียบกัน

จริงๆแล้วx16CFของNvidiaเนียนกว่าพอสมควรเลย แต่ก็ต้องแลกกับFpsที่ได้ต่ำกว่าพอสมควร

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ตอนนี้Benchmark มีปัญหาบนDx10นะครับ รันบนDx9แน่นอนที่สุดครับ

Ps.แว่น3dที่แถมมากับหนังสือtrue vision ใช้กับเกมส์นี้ได้ครับ แต่ภาพไม่ค่อยนูนเลยครับ นูนสู้รายการ3dของtrue vision หรือคอนเสริตAF ไม่ได้เลยครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ผมรันได้แรงค์ C
    คัตซีน เฟรมเรตร่วงไปที่ 10 กว่าๆ
    ตอนเล่นวิ่งที่ 20 กว่าๆ
    เซ็งเป็ด ซื้อคอม HP มาไม่ทันปี ประกันยังไม่หมดเลย
    ว่าประกันหมดแล้วไปซื้อการ์ดจอใหม่มาสำแดงเดช อิอิ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เกมนี้ ati แย่ อีกตามเคย เฮ้ออ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    เกมนี้ ati แย่ อีกตามเคย เฮ้ออ
    รอดู driver 9.8 ครับคงมีหลายคนส่งปัญหานี้ไปที่ ATI แถม spec ของทาง Capcom ก็ระบุให้ HD4800 Series เป็น recommend คิดว่าทาง ATI ไม่น่าจะนิ่งนอนใจอาจมี hotfix สำหรับเกมนี้อย่าว่า ATI มีปัญหาเลย nVIDIA พวก 9800 series ยังหนาวเลยครับเกมนี้
    ใครว่าเกมนี้เล่นสบายๆสำหรับคนงบไม่เยอะ ปรับภาพกลางๆทุกอย่างยังไม่ลื่นแถมภาพกากอีก
    8800GT ผมเอามันไม่อยู่แล้วครับขนาดปิด AA แล้วเท่าที่ลองปิดแสงเงา FPS เพิ่มเยอะที่สุด

เล่น DX9 ครับ ถ้า DX10 มันหนืดกว่าเยอะ

ภาพสวยพอๆกัน รายละเอียดต่างกันนิดหน่อย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks