Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำไงกะจอ LCD เก่าๆ ตัวนี้ดีคับ....รบกวนท่านผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำไงกะจอ LCD เก่าๆ ตัวนี้ดีคับ....รบกวนท่านผู้รู้

อยากจะแปลงไห้มันใช้กับ สาย D-sub หรือ DVI ได้ จะได้ปะคับ ถ้าได้ จะต้องทำยังไงมั่ง จะทิ้งก้อเสียดายงะเอาไว้ต่อกะทีวี บ๊อก ก้อเท่ไปอิกแบบ อิอิ ใครทราบว่าจะต้องทำไง บอกผมทีคับ ขอบคุณครับ

เอ๊ะรึว่าผมคิดไปเองว่ามันทำได้หว่า.....

Comment

งิ เงียบ ฉี่ ดันๆๆ

Comment

ดันอิก เผื่อฝันจาเปงจิง อยากไห้มานใช้ได้จิงเรย

Comment

ต้องลองไปถามร้านซ่อมโน๊ตบุคดูครับ ผมว่าจะทำเหมือนกันLCDโน๊ตบุค

Comment

ลองค้นหาข้อมูลของคอนเน็คเตอร์ดูครับ เคยเห็นหนังสือใน SE ED รวบรวมเกี่ยวกับ

คอนเน็คเตอร์เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ไว้มากมาย เราจะได้รู้ว่า ขาไหน เป็นสัญญาณอะไร

และขาไหนเป็นขาจ่ายไฟเลี้ยง ถ้าไปถามช่างเค้าก็คงต้องดูคู่มือ หรือ หาตัวอื่นเทียบดู

Comment

Working...
            X