overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member MAMA's Avatar

Default [S41] เสีย ส่งเข้าศูนย์ ค่าเสียหาย 9,650บ.

เนื่องจากเครื่องเปิดไม่ติด เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเมนบอร์ดเจ๊ง หมดประกันแล้ว ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ ค่าเสียหายก็9,650บ.

ไม่ทราบว่าควรตัดสินใจอย่างไรดี (คุ้มมั้ย) หรือหาซ่อมร้านทั่วไปดี (กลัวโดนย้อมเครื่องอีก)

ปกติเปลี่ยนเมนบอร์ดในศูนย์ กับ ร้านซ่อมทั่วไปอยู่ที่ราคาประมาณเท่าไรคับ

อยากถามความคิดเห็นทุกๆท่าน ในบอร์ด OCZ ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

แพงมากๆ
    ซื้อใหม่โลด
    เอาซากไปขาย ร้านรับซื้อเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

แพงมากๆ
    ซื้อใหม่โลด
    เอาซากไปขาย ร้านรับซื้อเลย

OverclockZone Member papadx's Avatar

benq เค้าออกมารับผิดชอบรุ่นS41 seriesเก่าไม่ใช่หรอครับ พวกS41-3xx ลองติดต่อดูครับ

OverclockZone Member AEKINO's Avatar

โอ้โห.........฿9,650.-
    ไม่ต้องซ่อมมันแล้วครับ ขายซากไปเป็นอะไหล่
    แล้วก็เก็บส่วนที่จะเสียค่าซ่อม ไปซื้อเครื่องใหม่สบายใจกว่า

ขืนไปมั่วซ่อมบอร์ดตามร้านทั่วไป ซึ่งราคาคงไม่ถูกนัก ถ้าเกิดดวงชะตาฟ้าลิขิตไปเจอช่างเฮง...วยด้วยล่ะก็
    จะยาว แล้วไม่คุ้มครับ ตัดใจเลยดีกว่า

OverclockZone Member MAMA's Avatar

ตอนนี้ได้ความว่ารู้จักพี่ที่เป็นช่างคนหนึ่ง บอกอาการ รายละเอียดรุ่น เค้าไป คิดแค่ 1,000บ.

มันถูกไปมั้ยคับ โดยปกติซ่อมเมนบอร์ด ตามร้านทั่วไปอยู่ที่ประมา๊ณเท่าไรคับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ

ซ่อมแพงแบบนี้ซื้อใหม่ -*-

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

แพงอ่ะคับ
    เป็นผมซื้อใหม่
    แยกของเก่าขายครับ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

ตอนนี้ได้ความว่ารู้จักพี่ที่เป็นช่างคนหนึ่ง บอกอาการ รายละเอียดรุ่น เค้าไป คิดแค่ 1,000บ.

มันถูกไปมั้ยคับ โดยปกติซ่อมเมนบอร์ด ตามร้านทั่วไปอยู่ที่ประมา๊ณเท่าไรคับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ
    ผมว่าลองดูก็ดีนะครับ 1000 แต่ถ้าต่ออายุเครื่องได้เนี่ย น่าสนใจอยู่
    ราคาถือว่าอยู่ในระดับหายใจเข้าออกทั่วท้อง แต่ถ้าซ่อมไปแล้วเจ๊งอีก
    ผมก็ลงความเห็นว่า ถอยเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

ส่วน 9650 ไม่น่าเสีย อย่างยิ่ง

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ซ่อมฟรีและเพิ่มประกัน 1 ปีแม้หมดประกันครับตามนี้ แต่ต้องไป2ที่นี่ ไม่คิดซีกบาท

เบอร์ติดต่อและที่อยู่ศูนย์เบนคิวนะคับ
    BENQ
    748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
    Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
    http://www.benq.co.th/page/?pageId=196(หยุดวันอาทิตย์ วันเสาร์ครึ่งวันนอกนั้นเต็มวัน)

มาอัพศูนย์ใหม่ท่พันทิพประตูนํ้านะคับ

ศูนย์บริการเบนคิวสาขาพันทิพพล่าซ่า
    604/3 อาคารพันทิพย์พล่าซ่าชั้น1(โซนบันไดเลื่อนด้านหลัง)ห้อง171 ถนนเพชรบุรี แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพ 10400
    โทร
    02254 9797.หรือ 02252 9933 ต่อ1255

มือถือ
    0863417834 (หยุดทุกวันอังคาร)

OverclockZone Member

ใช่ครับๆ ของผมก็เป็นไปศูนย์ที่พันทิพย์อ่ะครับ ซ่อมฟรีแม้จะหมดประกันแล้วก็ตาม ค่าบริการก็ไม่เสียซักบาท แถมยังต่อประกันให้อีก1ปีด้วยอ่ะครับ แต่เป็นประกัน เมนบอร์ดนะครับ ลองสอบถามดีๆนะครับ เดี๋ยวจะโดนหลอกเอาซะก่อนนะครับ

ps000000
    Guest

ราคาโหดยังกะยี่ห้อดัง

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    ซ่อมฟรีและเพิ่มประกัน 1 ปีแม้หมดประกันครับตามนี้ แต่ต้องไป2ที่นี่ ไม่คิดซีกบาท

มาอัพศูนย์ใหม่ท่พันทิพประตูนํ้านะคับ

ศูนย์บริการเบนคิวสาขาพันทิพพล่าซ่า
    604/3 อาคารพันทิพย์พล่าซ่าชั้น1(โซนบันไดเลื่อนด้านหลัง)ห้อง171 ถนนเพชรบุรี แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพ 10400
    โทร
    02254 9797.หรือ 02252 9933 ต่อ1255

มือถือ
    0863417834 (หยุดทุกวันอังคาร)
    ผมไปส่งที่ศูนย์ประตูน้ำพันทิพย์คับ แต่ไม่เห็นเค้าพูดว่าซ่อมฟรี เค้าบอกต้องเสียค่าใช้จ่าย ตรงส่วนเมนบอร์ดที่ต้องเปลี่ยนตัวใหม่

ซึ่งวันก่อนก็โทรไปถามเช็คราคาอีกทีเค้าก็ยังแจ้ง ค่าใช้จ่าย 9650บ.คับ ช่วยชี้แนะทีคับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by LaFarAle View Post
    ใช่ครับๆ ของผมก็เป็นไปศูนย์ที่พันทิพย์อ่ะครับ ซ่อมฟรีแม้จะหมดประกันแล้วก็ตาม ค่าบริการก็ไม่เสียซักบาท แถมยังต่อประกันให้อีก1ปีด้วยอ่ะครับ แต่เป็นประกัน เมนบอร์ดนะครับ ลองสอบถามดีๆนะครับ เดี๋ยวจะโดนหลอกเอาซะก่อนนะครับ
    ไม่ทราบว่าใช้รุ่นS41ป่าวคับ แล้วมีปัญหาตรงไหน (ของผมเปิดเครื่องไม่ติด)

ผมงงว่าเค้าประกันซ่อมฟรีตรงส่วนเมนบอร์ดด้วยเหรอคับ เห็นว่าถ้าเป็นการ์ดจอก็ได้เพิ่มอยู่ ไม่ทราบจริงๆว่าเมนบอร์ดได้ด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับบบ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ศูนย์ที่ส่งนี่ใช่เบนคิวไหม หรือไซแน๊กหรือแวลู (ไซแน๊กแวลูมันไม่รู้เรื่องเสียตังแน่ๆ)
    ศูนย์เบนคิวพันทิพประตูนํ้า อยู่ชั้น1 ใกล้กับร้านสปีก ทางเข้ามีร้านขายกาแฟ ม่าม่า ขนมปังต่างๆ
    และมีบันไดขึ้นไป

กาดจอกับเมนบอร์ดมันอยู่ในส่วนเดียวกันดังนั้นเคลมฟรี

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    ศูนย์ที่ส่งนี่ใช่เบนคิวไหม หรือไซแน๊กหรือแวลู (ไซแน๊กแวลูมันไม่รู้เรื่องเสียตังแน่ๆ)
    ศูนย์เบนคิวพันทิพประตูนํ้า อยู่ชั้น1 ใกล้กับร้านสปีก ทางเข้ามีร้านขายกาแฟ ม่าม่า ขนมปังต่างๆ

กาดจอกับเมนบอร์ดมันอยู่ในส่วนเดียวกันดังนั้นเคลมฟรี
    ส่งศูนย์benqชั้น1คับ เมนบอร์ดก็เคลมฟรีเหรอคับนี่ แต่เหมือนเจ้าหน้าที่เค้าจะให้ผมเสียตังท่าเดียว

ผมจะชี้แจงเจ้าหน้าที่ว่าเมนบอร์ดกับการ์ดจออยู่ในส่วนเดียวกันที่เคลมฟรีได้ อย่างไรดีคับ

ขอบคุณมากครับ

Default [S41] เสีย ส่งเข้าศูนย์ ค่าเสียหาย 9,650บ.

ส่งศูนย์benqชั้น1คับ เมนบอร์ดก็เคลมฟรีเหรอคับนี่ แต่เหมือนเจ้าหน้าที่เค้าจะให้ผมเสียตังท่าเดียว

ผมจะชี้แจงเจ้าหน้าที่ว่าเมนบอร์ดกับการ์ดจออยู่ในส่วนเดียวกันที่เคลมฟรีได้ อย่างไรดีคับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่เข้าใจครับ เค้าบอกว่าหมดประกันแล้ว จะฟรีได้ไงผม งง แหะช่วยอธิบายขั้นตอน ฟรีๆหน่อยได้ไหมครับ

ค่าซ่อมแพงจัง ซื้อใหม่ดีกว่า

ต้องเสียเพราะการ์ดจอ เท่านั้นครับ
    ช่างเค้าจะเช็คครับ ถ้าพบว่าเป็นที่ การ์ดจอ ก็ฟรีครับ ถ้าไม่ใช่ก็จะต้องเสียเงินตาม Policy ของ ศูนย์บริการครับ
    อาการการ์ดจอเสีย เบื้องต้น
    - เล่นแล้วภาพเละ เป็นตาราง
    - ภาพค้างๆ driver ลงไม่ได้ไม่ว่าจะเป็น windows อะไร
    - ต่อออกจอนอกก็ยังเป็น
    กรณีเปิดไม่ติด มีสิทธิ์เป็นที่อื่น เพราะเป็นที่ระบบไฟไม่ใช่การ์ดจอ
    หากเสียที่อื่นต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

OverclockZone Member Thesunho's Avatar

หมดประกันเกินสองปียังครับ เพราะเค้าประกันให้แค่สองปีอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks