Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ Sidewinder X8 กับ Mamba หน่อยครับกำลังจะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ Sidewinder X8 กับ Mamba หน่อยครับกำลังจะซื้อแล้ว

ระหว่าง Sidewinder X8 กับ Mamba ตัวไหนโดยรวมแล้วประสิทธิถาพดีกว่ากันครับ mamba เห็นเขาว่าปุ่มกดไม่ค่อยทนกดได้ประมาณ 1ล้านที (ประกัน 1 ปี) แต่ X8 ได้ 3ล้าน (ประกันอีก3ปี) แต่ dpi mamba สูงกว่า 1600 แนะ รายละเอียดสเปคโดยรวมแล้วตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ

เชียร์ Logitech G9 เพราะ ผมจับเเล้วถนัดมือดี

- -"

Comment

ไม่รู้ละเชียร์ X8 เพราะใช้อยู่แหล่มดี ส่วน mamba ก็อยากใช้อยู่แต่ประกันแค่ปีเดียว

Comment

ผมไปลองดู review มาเขาให้ mamba 9.1 x8 10 เลยอะ ส่วนอีกเวบ จะบอกข้อดีข้อเสีย แมมบ้าคือ แพงไป แบตหมดเร็ว x8 เสียอย่างเดียวคือขนาดมันโกงๆ เลือกอันไหนดีหว่า ความเร้ว แมมบ้า 1000 HZ x8 500 Hz

Comment

G9X

Comment

Originally posted by jobzaa View Post
            ระหว่าง Sidewinder X8 กับ Mamba ตัวไหนโดยรวมแล้วประสิทธิถาพดีกว่ากันครับ mamba เห็นเขาว่าปุ่มกดไม่ค่อยทนกดได้ประมาณ 1ล้านที (ประกัน 1 ปี) แต่ X8 ได้ 3ล้าน (ประกันอีก3ปี) แต่ dpi mamba สูงกว่า 1600 แนะ รายละเอียดสเปคโดยรวมแล้วตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ
            อันนี้แล้วแต่ชอบส่วนตัว มองเรื่องประกันไว้ด้วยก็ดีครับ ส่วน dpi เป็นอีกทางเลือก ผมเองใช้ X8 ยังใช้ 750 dpi เอง ปรับสูงสดก็ 1000 เกินกว่านี้ เล่นไม่ไหวมือแข็งไม่กล้าขยับ

G9X ก็ดีเคยคิดจะซื้ออยู่เหมือนกัน แต่ขนาดตัวมันเล็กจับไม่ถนัด แบบว่ามือใหญ่

Comment

สงสัยต้องไปลองจับดูแล้ว ถ้าตัวไหนจับแล้วสบายเอาตัวนั้นดีกว่ ง่ายดี อิอิ

Comment

Working...
              X