Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 ไม่ BE เลือกบอร์ดใส่ไม่ถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750 ไม่ BE เลือกบอร์ดใส่ไม่ถูก

7750 แบบไม่ BE นะครับ OC ไม่เป็น อิอิ

สนใจ Gigabyte GA-MA770-DS3 ครับ เนื่องจากราคาไม่แพง และก็สวยใช้ได้ (มือสอง)

ลังเลอยู่กับเจ้า ECS A780 รุ่นที่มี Ultra น่ะครับ ว่ามันดีแตกต่างกันมากไหม สองรุ่นนี้

(การ์ดจอ ต่อเพิ่มครับไม่ใช้ออนบอร์ด)

ท่านใดมีข้อมูลรบกวนนิดครับ เห็น chipset ต่างกัน south bridge ก็ต่างกันเลยไม่แน่ใจว่า
    จะเอาบอร์ดถูกคุณภาพดี Gig มือสอง หรือ ลงทุนกับ Ecs Ultra ดี

เน้นถูกครับ 55 ถ้าเจ้า Gig ทำงานได้ไม่แพ้ Ecs ล่ะก็ เอา Gig แนะนำด้วยครับ

ASROCK A780GM-LE - 1990 บาท

ถ้าไม่ OC ไม่ต้องคิดมากเท่าไหร่

หรือไม่ก็ ECS A780GM-A - 2050 บาท ก็ได้

ที่ไม่ต้องเอาตัว Ultra เพราะ CPU TDP ไม่ได้สูงเกินกว่าที่ MB รับได้แถมไม่ได้ OC ด้วย
    Last edited by Snake; 17 Jul 2009, 17:30:17.

Comment

ทั้งสองตัว เป็น socket AM2+ ใช่ไหมครับ แล้วก็ใช้ ddr2 1066 ได้ถูกต้องไหมครับ

Comment

เห็นว่า ถ้าเอา AM2+ ไปใส่บอร์ด AM2 ธรรมดา HT3.0 จะ downgrade ในการโอนถ่ายข้อมูลลงมา

น่าจะถูกต้องนะครับ จะได้เล็งเฉพาะ บอร์ด AM2+ อย่างเดียว

Comment

ทั้ง 2 ตัวเป็น AM2+ ครับ รองรับ DDR2 1066 ได้ครับ
          ควรเล็งบอร์ดที่เป็น AM2+ ถูกแล้วครับ

Comment

ตัวนี้เป็นยังไงครับ ddr2 รองรับbus 1066 ครับ

GA-MA770-US3 (rev. 1.0)

AMD 770 + SB700 Chipset
            ออกแบบด้วยเทคโนโลยี Ultra Durable 3 ด้วย copper สำหรับลดอุณหภูมิการทำงาน
            ปรับปรุงระบบประหยัดพลังงานด้วยEnergy Saver technology
            รองรับการทำงานร่วมกับ AMD Phenom/ Athlon series processors
            เลือกใช้ Solid capacitors สำหรับ CPU VRM
            เต็มประสิทธิภาพกับหน่วยความจำ Dual Channel DDR2 1200+
            ระบบกราฟฟิกแบบ PCI-E 2.0 x16 สุดขีดกับจินตนาการที่เหนือระดับ
            โอนถ่ายข้อมูลได้เร็วด้วย SATA 3Gb/s พร้อม RAID function
            โดดเด่นด้วยฟีเจอร์ high speed Gigabit Ethernet และ IEEE1394
            ระบบเสียงคุณภาพสูง 8-channel High Definition Audio
            รักษาระบบความปลอดภัยด้วยระบบ Dual BIOS
            Last edited by i_ae; 13 Sep 2009, 22:36:03.

Comment

Comment

Originally posted by i_ae View Post
                ตัวนี้เป็นยังไงครับ ddr2 รองรับbus 1066 ครับ

GA-MA770-US3 (rev. 1.0)

AMD 770 + SB700 Chipset
                ออกแบบด้วยเทคโนโลยี Ultra Durable 3 ด้วย copper สำหรับลดอุณหภูมิการทำงาน
                ปรับปรุงระบบประหยัดพลังงานด้วยEnergy Saver technology
                รองรับการทำงานร่วมกับ AMD Phenom/ Athlon series processors
                เลือกใช้ Solid capacitors สำหรับ CPU VRM
                เต็มประสิทธิภาพกับหน่วยความจำ Dual Channel DDR2 1200+
                ระบบกราฟฟิกแบบ PCI-E 2.0 x16 สุดขีดกับจินตนาการที่เหนือระดับ
                โอนถ่ายข้อมูลได้เร็วด้วย SATA 3Gb/s พร้อม RAID function
                โดดเด่นด้วยฟีเจอร์ high speed Gigabit Ethernet และ IEEE1394
                ระบบเสียงคุณภาพสูง 8-channel High Definition Audio
                รักษาระบบความปลอดภัยด้วยระบบ Dual BIOS
                ตัวนี้เคยมีมาขายในบอร์ดครับ โทร.ช้าไปไม่กีนาที
                เสียดายครับ เป็น 770 ก็จริง แต่ส่วนประกอบถูกใจผม รวมถึงราคาด้วย ^^

Comment

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ

Comment

ผมพึ่งขาย M4A78 PRO + 7850 BE ไปครับ เพราะมันร้อนมากๆแล้วดับไปเลย

ซื้อมาได้ 7 วันเอง เลยไปใช้ Dual core 5400 ของ Intel + P5QL PRO ไปก่อน

รอให้ 550 BE หาบอรด์เทพในราคากลางๆได้ก่อน แล้วจะกลับมาใช้ AMD

จำใจไปอยู่ Intel ชั่วคราวเพราะแก้ปัญหาความร้อนไม่ได้

Comment

กำ เนตล่มเลยกลายเป็นเบิ้ลเลย
                      Last edited by area95; 21 Jul 2009, 13:14:20.

Comment

Originally posted by area95 View Post
                        ผมพึ่งขาย M4A78 PRO + 7850 BE ไปครับ เพราะมันร้อนมากๆแล้วดับไปเลย

ซื้อมาได้ 7 วันเอง เลยไปใช้ Dual core 5400 ของ Intel + P5QL PRO ไปก่อน

รอให้ 550 BE หาบอรด์เทพในราคากลางๆได้ก่อน แล้วจะกลับมาใช้ AMD

จำใจไปอยู่ Intel ชั่วคราวเพราะแก้ปัญหาความร้อนไม่ได้
                        ท่านใช้ cpu ฮีตซิ้งอะไรละครับ ถ้าใช้อันที่ให้มาในกล่องแน่นอนมันปรี๊ดไป 70 แน่นอนและพัดลมเสียงดังรำคาญหู ของผมเปลี่ยนไปใช้ cooler master hyper 212 ซื้อพัดลมติดเพิ่มอีกด้านแล้วหาซิลิโคนดีๆ ทา
                        ผลเป็นดังนี้ (ปิดฝาเคส)

เปิดแอร์ idle 37 องศา full load 45

ธรรมดา idle 40-45 fullload ไม่เกิน 55

Comment

ได้บอร์ดหรือยังท่าน ถ้ายังสนใจตัวนี้ไหมครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=542109

Comment

ดัน Black ครับท่าน สนใจรับไปเลี้ยงดูต่อรึป่าวครับ หลังไมค์ได้นะ

Comment

Working...
                            X