Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะเปลี่ยนควรเปลี่ยนไรดี...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะเปลี่ยนควรเปลี่ยนไรดี...

คือว่าตอนนี้ผมรังเรว่าจะเปลี่ยนไรดี
    ระหว่าง การ์ดจอกับ cpu
    ผมจะเปลี่ยน จาก GTS250 เป็น 260
    หรือ cor 2 duo e7400 เป็น Quad Q8300
    เผื่อจะเล่นเกมส์ได้ดีกว่าเดิมอ่ะคับ...

ขอความเห็นหน่อยคับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

เปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับ
    แต่จริงๆแล้วผมว่า อย่าเพิ่งเลย เก็บเงินรออีกหน่อยดีกว่านะ

Comment

แนะนำนะอย่าเปลี่ยนเลยไม่คุ้มทั้ง 2 อย่าง
      E7400+GTS250 2อย่างนี้ยังถือว่าเร็วอยู่ในเกณที่ดีมากอยู่ในตอนนี้
      ถ้าเปลี่ยนให้คุ้มคงต้องยกชุด I7 เลยดีกว่า

Comment

ขอบคุณคับ.....
        งั้นผมรออีกหน่อยดีกว่าคับ...

Comment

CPU อีกไม่กี่เดือน เดี๋ยว ไอ้5 ก็มา เห็นราคาเปิดตัวไม่กี่บาท ถึงตอนนั้น 775 พวก Q ทั้งหลาบ ราคาคงลง มือสองคงมีมาก

VGA ซีรียส์ 5 กะ 300 ก็กำลังจะมา แล้ว 250 ไป 260 มันดูยังไม่ค่อยต่างกันจนมากมายก่ายกองเท่าไหร่

Comment

Working...
          X