Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดชุด i7 ขาดหลายอย่างช่วยเเนะนำทีครับ มือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดชุด i7 ขาดหลายอย่างช่วยเเนะนำทีครับ มือใหม่

สวัสดีครับชาว Oc.
    ผมไม่เคยมีความรู้ทางด้านนี้เลยครับเพิ่งจะมาหาอ่านๆตามเวปได้ไม่กี่อาทิตเองครับ
    เลยอยากให้พี่ๆ ช่วยเเนะนำ ด้วยครับ ตอนเเรกว่าจะอัพเครื้องงบ 8.000 พอเล่นเกมออนไลได้ไม่
    กระตุก เเต่เอาไปเอามาตัดสินใจใหม่ยกเครื้องเป็นของขวัญครบรอบ 18 ปีตัวเองซะเลย.
    ใช้งานก็ เล่นเกมของ EA กับ เกมออนไล BlackRogue ที่จะเข้าตุลานี้ ดีหนัง ฟังเพลง.
    ตอนเเรกว่าจะรอ i9 เเต่คงไม่ไหวระดับตัวเเม่ขนาดนั้นราคาเริ่มต้นคงโหด2-3หมึ่นได้มั้ง เดาเอา
    หรือพี่ๆว่าที่เท่าไหร่ บอกด้วยนะครับ อยากรู้มากครับ ไม่เเพงอาจรอ

ตอนนี้เท่าที่จัด ไอ7

CPU: Intel Core i7 - 920 + Cooler Master V8
    MB: ASUS Rampage II Extreme, X58
    Graphic card: ASUS GeForce GTX 295 1792MB PhysX CUDA
    RAM: Corsair Dominator DHX+ DDR3 1600MHz 6GB
    CASE: Antec 1200

PSU: ??????
    HDD:??????

ตอนนี้ขาดมี Powersupply ผมไม่เเน่ใจว่าจะต้องใช้ 850 หรือ 1000 ดีอะครับ
    จะซื้อของ Corsair เอาการันตี 5 ปี
    เเรม มีตัวไหนดีกว่านี้ลองเเนะนำได้นะครับ
    ฮาดดิสอยากได้ ความจุ 500+ ถึง 1Tb.
    Blu-Ray ไม่รู้จิงๆ ครับ

เพิ่มเติมได้งบไม่เกิน 70.000 ไม่รวมจอ ไม่เน้นใช้ oc.
    เคยอ่านในเวปต่างประเทศหลายครั่งเคาจะบอกว่ามันจะทำให้ อายุไข สั่นลงจริงมากน้อยเเค่ไหนครับ
    ขอบคุณมากครับ.
    Last edited by enzero; 18 Jul 2009, 05:11:50.

ลืมถามว่า Gigabyte GA-EX58-EXTREME, X58 กับ ASUS Rampage II Extreme, X58 อันไหนดีกว่ากัน เเล้วอันไหนฮอตกว่ากันอะครับ

Comment

ดูจากเกมที่รอจะเล่น ผมว่าเครื่องแรงไปไหมอ่ะครับ
      จากประสบการณ์ เคยซื้อเครื่องแรงๆยุคนึง (ตามลายเซ็น)
      มันเปลืองไฟ และตอนนี้มันไร้ราคาไปแล้ว
      แถมการ์ดจอยังกินไฟอีกแหนะ เวลาเปิดโหลดบิท

ลด spec เพิ่มจอ เพิ่มระบบเสียง ดูไหมครับ

เป็นเพียงข้อเสนอหนึ่งให้พิจารณา

Comment

เกมส์ที่บอก เรื่อง ละ25000 ก็แรงเกินเกมส์แล้วครับ ซื้อมา 2เดือนก็ตกรุ่นเท่ากันครับ เอางบๆไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

Intel i7
          Asus Rampage II Gene น่าจะพอครับ
          Geil Ultra 6GB (3x 2GB) DDR3 2000
          Seagate 7200.12 1TB
          LG DVD-RW
          HIS 4890 1GB DDR5
          Cooler Master Centurion 5
          iCute Pro 750w
          Philips 220E1SB

แต่ถ้ารอได้ รอดู i5 i9 มาก่อนดีกว่า เผลอๆ i7 อาจจะต้องลดราคาแบบตอน Q8400 ออกใหม่ๆ จากหมื่นปลายๆ เหลือไม่ถึง 7000

Comment

ผมคงยังไม่ได้ซื้อตอนนี้หรอกครับ เเต่ถามไว้ก่อน จะรู้ซื้อตอนเดือน กันยา ตุลา
            ไอ5 คงจะออกมาเเล้วมั้งตอนนั้น ผมไม่ได้ทำมาเเต่เล่นเกมออนไลนั้นเท่านั้นนะครับ
            เเต่จะเอาไว้เล่นพวกเกมที่มีความระเอียดสูง อะครับ สรุปคืออีก 2-3 เดีอนถึงจะซื้อราคามันคงจะลดลงมั้งเล็กน้อย.ว่าๆไปราคามันก็สูง เสียดายอยู่เหมีอนกัน พอดีว่าผมกะจะใช้ยาวๆ
            ยังไงเด๋วจะลองลดสเปกตามที่เเนะนำครับผม..... ขอบคุณมากครับ

Comment

ไว้ถึงตอนนั้นค่อยมาโพสต์ถามดีกว่าครับ

Comment

พอดี i5 ออก

ถึงตอนนั้น ดูจากงบแล้ว คงได้ i5 ไม่ก็ i7 แถมจอ 22" + VGA ATI HD Series 5xxx เลย

Comment

พอดี i5 ออก

ถึงตอนนั้น ดูจากงบแล้ว คงได้ i5 ไม่ก็ i7 แถมจอ 22" + VGA ATI HD Series 5xxx เลย

Comment

Working...
                  X