Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Half-Life 2 อ้วกไปทีนึงแล้ว มีใครเป็นมั่ง วิธีแก้มีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

FPS เคยเป็นแต่สมัยเกม Doom 1 Doom 2 สมัยเด็ก พอหลังจากนั้นไม่มีอาการเลย

จะมีอาการกับเกมพวก TPS มากกว่า....

Comment

พักผ่อนน้อยป่าวครับ ผมมะวานก้ จะเป็นลม เวียนหัว จะอ๊อก มือเท้าเย็น เหงื่อออก แต่เพราะนอนน้อย นอนเที่ยง ทุกวัน เล่นหามรุ่งหามค่ำ

Comment

เกมพวกนี้ ผมไม่เคยเป้นครับ

แต่เกมพวกวางแผนอะไรที่มันละเอียดมาก simscity anno เล่นมากไม่ได้ เวียนหัว ตาลาย ต้องพัก

Comment

ผมก็เป็นครับโดยเฉพาะภาคแรก กะว่าจะทนเล่นให้จบ แต่ก็ไม่ไหวครับ มันจะอ๊วกจริง ส่วน Half Life 2 ก็เหมือนกันครับ แต่ไม่เท่าภาคแรก ก็เลยทนเล่นจนจบ แต่ก็สนุกมากๆครับ

Comment

วันนี้จบแล้วครับ เกมส์ไม่ยาวซักเท่าไหร่เลย
            เล่น 2 วันก็จบ

เห็นคุณ kondomx อาจจะพักผ่อนไม่เพียงพอเลยทำให้เกิดอาการ
            ผมเลยนอนมัน 10 ชั่วโมงเลย แล้วตื่นมาเล่น ไม่อ้วกแล้วครับ
            แต่ตอนเล่นก็ต้องดมยาไปด้วย

แต่ ep 2 นี้จบแบบไม่เคลียร์อีกแล้ว

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
              วันนี้จบแล้วครับ เกมส์ไม่ยาวซักเท่าไหร่เลย
              เล่น 2 วันก็จบ

เห็นคุณ kondomx อาจจะพักผ่อนไม่เพียงพอเลยทำให้เกิดอาการ
              ผมเลยนอนมัน 10 ชั่วโมงเลย แล้วตื่นมาเล่น ไม่อ้วกแล้วครับ
              แต่ตอนเล่นก็ต้องดมยาไปด้วย

แต่ ep 2 นี้จบแบบไม่เคลียร์อีกแล้ว
              วางเนื้อเรื่องไว้ต่อ EP3 ไง เมื่อไหร่จะออกน๊า...

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
                วางเนื้อเรื่องไว้ต่อ EP3 ไง เมื่อไหร่จะออกน๊า...
                หลังเล่น ep1 จบ ผมก็กะรอเล่น ep2 และ ep3 เลย
                แต่ ep3 ไม่ออกซักที

Comment

55+ จิงด้วย

วันนี้ลง crysis warhead วิ่ง ชม.เดวลบเกมทิ้ง เวียนหัวจิงๆ ใส่แว่นเล่น ถอดแว้นเล่น อาคารคือกัน

Comment

EP3 มาแน่คับ
                    แว่วๆ ว่า อาจจะเชื่อม Portal เข้ากับ Half-Life
                    เพราะตอนท้ายๆ ของ EP2 มี Aperture Laboratories ด้วย
                    และผมลองอ่านซับดูพบว่า เฮียแว่น Gordon กับ Alyx จะไปช่วย Dr.Mossman ที่ Aperture ด้วย
                    สงสัยอยู่ว่า EP3 Gordon คงจะใช้ Portal Gun ด้วย

Comment

จขกท. เป็นเหมือนผมเลย แต่ผมไม่ฝืน อิอิ เลยไม่เอาอาหารออกมา ผมเป็นอยู่ 2 เกม Portal กะ HL2 ผมเลยไม่เล่นเลย ตระกูล HL เล่นแต่ CS ก็ไม่เห็นมันจะเมาเลย

Comment

half-life เป็นเกมอันดับ 2 ที่ผมเกิดความรู้สึก "อยากอ๊วก" เพื่อนผมเป็นหนักกว่าอีก.. หลังจากได้ลอง crysis อาการนี้ก็บรรเทาลง แหะๆ.. แต่ผมไม่เคยเป็นตั้งแต่แรกแล้วครับ.. แต่ผมว่า prototype น่าจะอยากอ๊วกมากกว่านะ หันไปหันมามากกว่าอีก.. แต่ผมก็เลยเล่นไป 17 ชม. รวด เหอะๆ เพลินอย่างแรง ไม่ดูนาฬิกาไม่รู้ว่าเช้าแล้ว.. 555+

Comment

H-L: EP2 ผมเล่นจบแล้วน่าเสียดายที่ พ่อของ Alyx เสียชีวิต ทะไม Dog มาช่วยไม่ทันหนอ...อาการของท่านเป็นแบบ motion sickness อาการเกิดกับเกมส์ FPS ซะส่วนมากกับสายตาที่ response ไม่ทันกับมุมของภาพที่เคลื่อนไหวอย่างรวดเร็ว ทำให้เกิดอาการ วิงเวียน เมา เหมือนเมารถ เมาเรือ แล้ว อ๊วก อ่าครับท่าน...
                          Last edited by นักเรียนนินจา; 19 Jul 2009, 13:34:02.

Comment

ด่านที่น่าจะเมาที่สุด ดีนะเป็นด่านที่ผมได้เล่นหลังจากที่ได้นอนไป 10 ชั่วโมงแล้ว
                            ถ้าเจอด่านนี้ตั้งแต่แรกผมคงต้องลบเกมส์ทิ้งไปเลยแน่
                            คือด่านตอนท้ายๆที่พวกขายาว 3 ขามาบุกฐานยิงจรวจส่งสารของเรา แล้วเราต้องขับรถ
                            ไปยิงระเบิดใส่มัน บุกมาที 3-4 ตัว ลูกน้องมันอีก ต้องรีบตลอด
                            ขับไปๆ มาๆ ทางก็เป็นหลุมเป็นบ่อ แต่ผ่านมาได้แบบเกือบชิว

นอนเยอะๆนี่ช่วยได้ครับ กินข้าวด้วยอย่าให้ท้องว่าง

Comment

ผมเล่นมา ภาคแรก (มี 3 ภาคย่อย)ภาค 2(มี 2 ภาคย่อย) มันก็ไม่เชิงเหมือนเวียนหัวอะครับเหมือนจิตตกมากกว่าอะแบบระแวงไปหมดเลยอะรับกลัวมากๆเล่นทีไรขวัญกระเจิงทุกทีเกมนี้ขนาดไม่ใช่เกมผีๆนะเนี่ย สุดยอดเลยอะครับ

Comment

Half-Life มีครบชุดตามนี้
                                มัน
                                หลอน
                                ฮา (บางตอน)
                                แต่ผมเล่นไม่ยักกะอ้วกสักภาค
                                นอนช่วยได้จริงครับ ชาร์จแบตเต็ม แล้วลุยแหลก

Comment

Working...
                                X