Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าอาการอย่างนี้การ์ดจอเสียไหมครับ!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าอาการอย่างนี้การ์ดจอเสียไหมครับ!!!!

เวลาใช้ DVI ภาพที่จอ LCD จะมีอาการ จุดเล็กๆๆๆ ภาพเป็นเส้นขีดเต็มหน้าจอไปหมด
    แต่เวลาใช้ RGB แล้วปกติทุกอย่าง งงงงง!!!

ลง Driver V. ใหม่ ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย
    เปลี่ยนจอแล้วก็ยังไม่หายอีกครับ

เป็น VGA On board นะครับ Intel Graphic Media 945 Express

ต้องแก้ยังไงครัย ช่วยตอบทีนะครับ

Comment

เปลี่ยนสาย DVI ดูก่อนครับ

Comment

ไม่เคยเจออาการนี้เลยแฮะ ว่าแต่เอาสาย DVI เสียบรูไหนของ GMA945 อ่ะคับ O_o ผ่านหัวแปลงอะไรหรือป่าว

Comment

Working...
        X