overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member nerdtep555's Avatar

Default Intel i5 ออกเมื่อไรครับ ผมควรรอดีไหม

คือตอนแรกผมว่าจะซื้อmainboard + QuadCore อะคับ แต่ได้ข่าวว่าจะมี i5 มาแทน เลยไม่แน่ใจว่า i5 จะแรงกว่า quad core เยอะไหมครับ แล้ว 4 Core 8 Theard นี่มันทำงานเท่ากับ 8 Core เลยรึเปล่าครับ ผู้รู้ตอบทีครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

เป็นผมจะรอครับ(รออยู่เหมือนกัน)

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

เรื่อง 8 core

มันก็เหมือนกับ p4HT กับ C2D อะครับ

ส่วนจะรอ รึเปล่านั้นตามใจครับ

แต่ถ้ารออย่างเดียว ทั้งชาติไม่ได้เล่นหรอกครับ ชอบตอนไหนตัดใจซื้อเลย
    แล้วจะช้ำทีหลังเป็นเรื่งธรรมดาครับ

ps000000
    Guest

พวก 1156 ทั้ง i5 i7 มันจะวางที่เมืองนอก เดือนกันยา

กว่าจะเข้าไทยไม่ีรู้กี่เดือน นับจากกันยา รอไหวไหมละท่าน

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

แล้วแต่ท่านครับ เป็นผมรอ เพราะเกมที่เล่นเคลียร์หมดแล้ว
    เหลือPrototypeที่ยังไม่ได้เล่น
    แถมเสปคคอมเม้นสูงกว่าเครื่องผมอีก

OverclockZone Member

i5 ออกที่เมืองนอก 1 กันยา

ผมก็รออยู่ครับ

ตัวclock 2.66 ราคาประมาณ 7500บาท +-

mb ไม่รู้เท่าไหร่แต่ที่แน่ๆต้องถูกกว่า 1366 ของ i7

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

หุหุ มาหลังกันยา........อยากเล่น C2Q .....แต่ก็อยากได้ i5

รอดีมั้ยเนี่ย .............อยากได้เต็มทีละ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ถ้าไม่มีงานมีการที่จำเป็นจะต้องใช้กำลังเครื่องในตอนนี้ "ควร" รอครับ
    ถ้าซื้อตอนนี้เหมือนกับซื้อP4 ในขณะที่ไม่กี่เดือน C2Dกำลังจะออกนั่นแหละ

OverclockZone Member ppily's Avatar

i3: เนี่ย นะ เนียน ดีแล้วครับ อย่าไปรอเลย ราคา ลงกันเยอะ เลย ตอนนี้ ?

OverclockZone Member โหงพราย's Avatar
    ปากเกร็ด นนทบุรี

ออกมาแรกๆก็แพงมาก ยิ่งคนอยากได้มากก็ยิ่งแพงขึ้นไปอีก กว่าจะลดราคาลงมาก็รออีก 6เดือน(เหมือน HD 4770 จนป่านนี้ยังไม่ลง คนก็หันไปซื้อ HD 4850) กว่าจะเข้าที่เข้าทางราคาสมเหตุสมผล คงอีกนาน ผมว่าหันไปเล่น AMD มั่งก็ไม่เสียหายอะไรนะครับ INTEL ช่วงนี้ขาขึ้น เค้าเล่นตัวสุดติ่งเลยละตอนนี้

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ^^
    รอได้ก้อรอ แต่ถ้าต้องรีบใช้ เพื่อเอาไปต่อยอดทำรายได้เข้ากระเป๋าก้ออย่าไปรอครับ
    ตอนนี้ 775 ราคาเริ่มลงเอาๆ ทั้ง m/b ทั้ง cpu มันก้อน่าน๊ะ หาจังหวะดีๆ

OverclockZone Member krittamet's Avatar

ผมก็รอครับ เหอ ๆ จะย้ายค่าย

AMD อย่าโกรธนะ

OverclockZone Member NZXT's Avatar

ถ้าไม่รีบร้อนใช้งานอะไรก็รอก่อนดีกว่า

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

...รอเหมือนกัน....กะว่าอัพทีเดียวเลย......

OverclockZone Member waster555's Avatar

รอนั้นแหละถูกแล้วได้ i5 มาแจ่วนะคับ โหะๆ

enola
    Guest

เล่นเกมส์ อยู่ที่ท่านว่ามีอะไรอยู่ถ้ามี E5Xxx E7XXX E8XXX ลากซัก 4.xx Ghz ผมว่ารอ 58xx หรือ GTX3xx ดีกว่า ถ้าทานมี Graphic Card ดีๆอยู่ก็รอ core ix ได้เลย

ถ้าทำงาน 3D&Design ก็ 4 หัวขึ้นไปแจ่มเลย ต่างกันมากมาย รอได้เลย

OverclockZone Member kaluu's Avatar

ถ้าราคามันออกมาเดือนกย. ตามที่ความเห็นด้านบนๆ เขาว่ากัน... ถ้ารับได้ ซื้อเลย+ราคาเมนบอร์ด ก็รอไปครับ

แต่ถ้าเงินไม่ถึง.... แล้วต้องรอ

ผมว่า เอาผลต่างของราคา มาเปลี่ยนการ์ดจอเล่นเกมส์ดีกว่า :P

OverclockZone Member jakusa's Avatar
    ขุนกระทิง จ.ชุมพร

Quote Originally Posted by krittamet View Post
    ผมก็รอครับ เหอ ๆ จะย้ายค่าย

AMD อย่าโกรธนะ
    ชะตาฟ้าลิขิตย้ายค่าย ก็ เหมือนเปลี่ยน เมีย

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. ผมก็รอครับ รอมา 2ปี แล้ว .. รอมีเงินไปซื้อมาหลายรอบแล้ว .. เงินมันไม่เคยได้อยู่ให้ใช้ซักที

OverclockZone Member tom23's Avatar
    "Kmutnb" เด็กพระนครเหนือครับ

รอดูอยู่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks