Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อย M2N-E เฟลท ข้ามรุ่น..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อย M2N-E เฟลท ข้ามรุ่น..

ถ้าเฟลท ข้ามรุ่น..m2n sli delux...แล้ว...เฟลทกลับได้ปะ..

ถ้าได้ทำไงช่วยบอกที .......จะได้ลองมั่งไฟแรมมันต่ำอะ..

ซื้อแรม d9gmh มาไม่มีประโยชน์อะ........ทำไงดี

เฟลทกลับมาไม่ได้ครับ...ส้งเครมทันทีเลย...

Comment

แฟลชกลับได้ครับ แต่บอร์ดกลับบ้านเก่าด้วยครับ

Comment

ไม่ได้ครับเจ๊งในบัดดล

Comment

แล้วถ้าแฟลชไปแล้วไม่แฟลชกลับ มันจะมีข้อดีข้อเสียอะไรมั่งครับ

Comment

อ่าว...แฟลชกลับไป กลับมาไม่ได้หรอครับ...

Comment

Originally posted by bio_hazard_8 View Post
              อ่าว...แฟลชกลับไป กลับมาไม่ได้หรอครับ...
              แฟลชกลับไม่ได้เลย เป็นข้อห้ามเลยครับ ลองไปอ่านดูตาม Forum เมืองนอกได้ครับ
              ผมไม่เคยลองนะ ไม่กล้าลอง

ส่วนที่ถามว่าแฟลชแล้วได้อะไร หลักๆที่ได้คือผมได้ไฟแรมเพิ่มเป็น 2.20V ครับ แล้วก็
              ได้เมนูอื่นๆที่ปรับได้ละเอียดขึ้น และยังสามารถใช้งานได้อย่างปกติ(OC)ด้วยครับ

Comment

แต่ ของ ผมทำ มาเป็น สิบๆ ครั้งแล้ว แต่ บอร์ด Gigabyte น่ะ ไม่เห็น มีไรเกิด ขึ้นเลย

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
                  แต่ ของ ผมทำ มาเป็น สิบๆ ครั้งแล้ว แต่ บอร์ด Gigabyte น่ะ ไม่เห็น มีไรเกิด ขึ้นเลย
                  ก็เค้าคุยกันเรื่อง ASUS นิ Gigabyte ทำได้ก็แปลกแล้วละครับ

Comment

แล้วรุ่น นี้มันFlash ไง คับบอกผมหน่อยมีคนถาม

Comment

ระวังแฟรชแล้วบอร์ดจ่ายไฟเกิน ระวังระเบิดนะท่าน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                        ระวังแฟรชแล้วบอร์ดจ่ายไฟเกิน ระวังระเบิดนะท่าน
                        ถ้ามันระเบิดคงจะระเบิดนานแล้วละครับ แฟลชใช้มา 3-4 เดือนแล้วครับ ใช้แบบ OC ด้วยไม่เคยมีปัญหาอะไรให้ปวดหัวเลยสักครั้งครับ มีปัญหาอย่างเดียวคือมัน แรง!!!

ปล. ที่เค้าแฟลชแล้วใช้งานได้นั้นเนื่องจากในเวบ ตปท. เค้ามีการแกะส่องดู chip ของบอร์ดทั้ง 2 รุ่นที่ว่าเลยครับ สรุปว่า ASUS มักง่ายใช้ chip รุ่นเดียวกันเป๊ะ แถม layout เหมือนกันทุกอย่างด้วย เพียงแค่ตัด option หรูๆ และ PCIe 16x ออก 1 ช่องแค่นั้นเอง ดังนั้นเค้าจึง flash ข้ามรุ่นไปใช้ได้ยังไงละครับ
                        Last edited by Amagin; 24 Apr 2007, 11:05:28.

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
                          แล้วรุ่น นี้มันFlash ไง คับบอกผมหน่อยมีคนถาม
                          ผมเคยตอบไปแล้วครับ ลองไปอ่านดูนะครับ

กระทู้นี้ครับ คห.ที่ 9

Comment

ผมก็ flash ไปแล้วนะครับ ไม่มีปัญหาใช้งานได้ปกติครับ เพราะอยากได้ไฟแรมเพิ่มครับ อิอิ

กะว่าถ้าจะขายเมื่อไรค่อย flash กลับให้มันเจ๋งแล้วค่อยไปเคลมครับ

Comment

ยังงี้ถ้าจะซื้อมือ 2 ก็ต้องตรวจสอบว่า แฟลทข้ามรุ่นหรือยัง ....ถูกปะ

Comment

Working...
                              X