Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก MB หน่อยครับ DDR2 หรือ DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก MB หน่อยครับ DDR2 หรือ DDR3

คือว่าผมอยากเปลี่ยนเมนบอร์ดน่ะครับ อื่นๆมีอยู่แล้ว
    EP45T-UD3R หรือ EP45-UD3R
    ว่าระหว่าง DDR2 กับ DDR3 เล่นอะไรดี
    (กรณีนี้ไม่คำนึงถึงค่าใช้จ่ายในการซื้อแรม)
    แน่นอนว่าต้องมีการ oc !!

ขอบคุณครับ
    Last edited by theboms; 19 Jul 2009, 14:20:32.

เป็นผมเอา DDR3 ครับ

Comment

ddr3 คับ

Comment

EP45T-UD3R ซื้อเผื่ออัพเป็น I5 อิอิ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          EP45T-UD3R ซื้อเผื่ออัพเป็น I5 อิอิ
          i5 มันใส่ 775 ได้เหรอครับ หรือว่าได้แรม ddr3 ไว้เผื่อ i5

Comment

ซื้อใหม่ จัด DDR3 ใว้ก่อนเลย

Comment

ไม่คำนึงราคาก็ต้องคำนึงความแรงสถานเดียว
              ต้องตอบDDR3กันหมดอยู่แล้วครับ

Comment

ตามบนๆหละไม่นึกถึงราคาก็ต้องddr3

แต่ถ้าเอาตามความรู้สึกผม ddr3 มันต้องtripleเท่านั้น เอาddr3มาใช้ดูอัลมันเหมือนใช้ ddr2.5ไงไม่รู้

คงคล้ายๆกับddr2มาใหม่ๆแล้วใช้กับบอร์ดบางรุ่นที่ดูอัลไม่ได้ มันเหมือนขาดๆไงไม่รู้

Comment

ไม่ได้ซื้อใหม่ทั้งหมดนะครับ
                  มีทุกอย่างรวมทั้ง ddr2 แต่อยากเปลี่ยนเมนบอร์ด - -*
                  ยิ่งแรงยิ่งมันส์ เพราะเราคือ overclockzone.com (รึป่าวครับ)
                  ขอบคุณที่ให้ความเห็นครับ

Comment

DDR3 ใช้ยาวยัน i3 i5 เลยครับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
                      i5 มันใส่ 775 ได้เหรอครับ หรือว่าได้แรม ddr3 ไว้เผื่อ i5
                      ซื้อแรมรอ I5 ครับ แต่ I3 ก็ลง 775 เหมือนกัน

Comment

Working...
                      X