Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ Spark 6800 GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ Spark 6800 GS

ผมใช้บอร์ด asus A7n8X -X CPU Athlon xp 2500 @ 3200 Ram 1 g Hyper6+
    การ์ดจอ Spark 6800 GS 8X เกิดปัญหาในการดูหนัง หรือ File ภาพยนต์ต่างๆ
    จะ Restart จะมีปัญหากับ Driverรึปล่าวคับ ถ้า Update Bios บอร์ดจะหายมั้ยคับ หรือ ท่านๆ
    ทั้งหลายรู้ถึงที่มาของปัญหาช่วยบอกหน่อยคับ

ลองลงวินโดใหม่ยังอ่ะคับอาจจะเป็นที่ตัวโปรแกรมก็ได้คับ

Comment

ผมเคยเปนมาก่อนครับ แก้ไงก้อไม่หาย ลงไดรเวอร์ลงวินโดวใหม่ก้อไม่หาย ไปเคลมมา 3 ครั้งก็ไม่หาย แต่ตอนนี้ใช้วิธีเปิดเคสเอาพัดลมป่าว หายเลยครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดตัวล่าสุด ไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ direct 9.0c แล้วดูว่าหายมั๊ยครับ

ถ้าไม่หายอาจจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์ ร้อนหรือเปล่า ไฟระบบพอหรือไม่ แค่นี้ก่อนครับ

Comment

Working...
        X