overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ANNO 1404

OverclockZone Member siamthai's Avatar

Default ANNO 1404

ภาพสวยดีนะครับ
    แต่อยากได้แนวทางการเล่นอ่ะครับ
    เล่นไปงงไป
    หิน ยังสร้างไม่ได้ แล้วเราจะเอาหินมาจากไหนครับ
    อีกอย่าง สิ่งก่อสร้างมันชอบขึ้น เครื่องหมายตกใจอ่ะ เป็นเพราะอะไร
    งงเลยครับ เล่นยากมาก อยากได้วิธีเล่น หรือแนวทางการเล่น เบื้องต้น หรือ บทสรุป
    ภาษาอังกฤษก็ได้

OverclockZone Member amstel's Avatar

หินหรือแร่ต่างๆ ให้คลิ๊กตรงชื่อเกาะที่เป็นรูปพืชมันจะโชว์ว่าเกาะนี้มีทรัพยากรอะไรมั่ง
    ส่วนแนวการเล่นมันดันเป็นแนว strategy เลยแนะนำไม่ถูกเพราะขนาดผมเล่นหลายรอบตั้งแต่ 1503 ทุกครั้งที่เล่นใหม่ไม่เคยเหมือนกันซักครั้ง ยังไงลองโหลดไกด์ไปศึกษาดูมันเป็นภาษาดัชต์ นะดูภาพก็คงจะเข้าใจ และไอ้ที่ขึ้นเครื่องหมายตกใจก้เพราะโกดังเราเต็มคนจากตลาดมันเลยไม่มาเก็บของ ใช้Trainer รึป่าว มันขึ้นจะปิดโดยคลิ๊กที่สัญลักษณ์นอนสีฟ้า ส่วนผมจะเตือนก็ช่าง ปล่อยไว้
    http://www.4shared.com/file/11858247...anno-1404.html

ปล.สิ่งก่อสร้างต่างๆมันจะกำหนดว่าต้องการประชากรเท่าไหร่ และประชากรระบดับไหนเอาเมาส์ไปชี้มันจะบอก
    Last edited by amstel; 20 Jul 2009 at 09:23:32.

OverclockZone Member siamthai's Avatar

^
    ^
    เล่นเองครับ ไม่ได้ใช้เทรสเนอร์ครับ
    แบบว่าผมเพิ่งมาเล่นภาคนี้ งงใหญ่เลยครับ
    แต่ก็สนุกดีครับ ติดตรงด่านแรกๆเลยครับ
    ที่ต้องส่งเครื่องบรรณาการ ให้กลุ่มโจรงูดำใหญ่ อ่ะครับ
    ปล.ภาพสวยดี ใช้ได้เลยครับ
    นั่งเล่นทั้งวันไม่เบื่อเลย ถึงจะงงก็เถอะ อิอิ แนะนำครับ เกมส์นี้ หามาเล่นดู จะรู้ว่า งง...

OverclockZone Member tongspy's Avatar

เล่นครั้งแรกเหมือนกันครับ ได้อะไรตรงไหน ช่วยมาโพสบอกันมั้งนะ มึนได้อีก

OverclockZone Member

ขอมาร่วมด้วยคน กำลังโหลดอยู่ครับ หึหึ เห็นภาพสวยมาก ชอบแนวนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วด้วย

โหลดมัน 2 ภาคเลย

Anno 1404
    Anno 1404 - Dawn of Discovery

OverclockZone Member sirpanchol's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมเล่นอยู่ขี้เกียจพิมพ์โพสอะแอดเมลย์มาหาได้ไหม

OverclockZone Member V1PER's Avatar

Quote Originally Posted by Hikkyz View Post
    ขอมาร่วมด้วยคน กำลังโหลดอยู่ครับ หึหึ เห็นภาพสวยมาก ชอบแนวนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วด้วย

โหลดมัน 2 ภาคเลย

Anno 1404
    Anno 1404 - Dawn of Discovery

มันภาคเดียวกันครับท่าน

ผมเล่นมาถึง ฉาก5แล้ว มันให้ไปสร้าง Corgo บนเกาะที่มีพายุทราย ที่มีซากเรือล่มอยู่ ต้องทำไงอ่ะครับ เดินเรือไปรอบเกาะแล้วก็หาที่สร้าง Cargo ไม่ได้เลย ขนทั้งไม้ ทั้งหิน และก็Tools ไปด้วยก็สร้างไม่ได้มันขึ้นเป็นสีแดงหมดเลย วานใครที่ผ่านแล้วช่วยแนะนำทีครับติดตรงนี้นานและ แล้วกุญแจไปหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ผมได้กล่องเหล็กมาแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member V1PER's Avatar

Quote Originally Posted by Civilization View Post
    ผมเล่นมาถึง ฉาก5แล้ว มันให้ไปสร้าง Corgo บนเกาะที่มีพายุทราย ที่มีซากเรือล่มอยู่ ต้องทำไงอ่ะครับ เดินเรือไปรอบเกาะแล้วก็หาที่สร้าง Cargo ไม่ได้เลย ขนทั้งไม้ ทั้งหิน และก็Tools ไปด้วยก็สร้างไม่ได้มันขึ้นเป็นสีแดงหมดเลย วานใครที่ผ่านแล้วช่วยแนะนำทีครับติดตรงนี้นานและ แล้วกุญแจไปหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ผมได้กล่องเหล็กมาแล้วอ่ะครับ
    หาบนเกาะนั้นแหล่ะครับไม่ต้องสร้างมั้ง ไปคลิก ๆ เอาตามกล่องที่อยู่บนเกาะ เดี๋ยวก็เจอเอง

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ใครมีปัญหา เรื่อง โหลดเกม ไม่ได้บ้างปล่าว

แบบว่าโหลดแล้ว หลุด เข้าเล่นต่อไม่ได้เลย

จขกท ลายเซ็นใหญ่ไปรึป่าวครับ ช้ามากเลยครับเวลาโหลดรูปภาพ

OverclockZone Member phoodit's Avatar

สนุกมากครับ
    ผมตัดสิ้นใจซื้อเเผ่นเเท้เลย
    เล่นเเล้วเพลินดีมากค่อยๆทำความเข้าใจไปไม่ยากเท่าไรครับ

OverclockZone Member sirpanchol's Avatar
    Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by hsteam View Post
    ใครมีปัญหา เรื่อง โหลดเกม ไม่ได้บ้างปล่าว

แบบว่าโหลดแล้ว หลุด เข้าเล่นต่อไม่ได้เลย
    ผมครับ เคยเล่นได้ พอลบแล้วลงเกมใหม่เข้าเกมได้ พอโหลดไปถึงเมนู เมนูยังไม่ขึ้นเลย หลุดแล้ว

ตรงด่านที่มีพายุทรายอ่ะคับ จะหา Strongbox ได้จากที่ไหนคับ

ผมหาจนทั่วเกาะแล้ว เจอะแต่กุญแจอ่ะ ช่วยบอกที

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member Sansiro_FC's Avatar

.........ธรรมดาชอบเกมแนวเดินหน้าฆ่าไม่เลี้ยง..เอฟเฟคขอแบบเลือดสาด...แต่แล้วด้วยความที่เห็นกระทู้เยอะมากบอกว่าเกมส์นี้ดีก็เลยหาคลิปดู...(โอ้วพระเจ้ายอร์ช...มันจอร์จมาก...!!!...)...ก็เลยหาซื้อแผ่นมาแล้วครับ...ลงเกมส์แล้วครับสรุปว่าเง็งครับไปไม่เป็น...แต่พยายามศึกษาวิธีการเล่นจากกระทู้บนๆอยู่นะครับ....มีคำถามดังนี้ขอรับ..เหล่าทวญเทพทั้งหลาย..1.เห็นในโฟลเดอร์แคร๊กมีโฟลเดอร์เทรนนิ่ง...มีไว้ช่วยไรเหรอครับ..2.เริ่มส่วนใหญ่เลือกเล่นแบบไหนกันล่ะครับพี่น้อง......ปล.ถ้าท่านเทพจะอธิบายเสริมมากกว่าที่ผมถามก็เป็นการดีนะครับ....เพราะผมเชื่อว่าต่อไปต้องมีพี่น้องเราต้องหันมาเล่นกันอีกมากแน่ๆล่ะครับพี่น้อง....โย่....ว...โย่ว...!!...ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

OverclockZone Member Sansiro_FC's Avatar

...ลองเล่นดู2ชั่วโมง...งงมากเลย...เราจะสร้างเรือไปส่งปลาหรือขายปลาได้ไง(ขึ้นเครื่องหมายตกใจนะครับ)เหมือนมันบอกว่าเราไม่มีเรือ...แต่การส้างเรือสร้างไงงงแท้...

OverclockZone Member =]Wazabi[='s Avatar

งง มากครับเล่นไม่เป็น เวลาคลิกบ้านคนงานผมกระตุกครับมีใครเป็นบ้างหรือเปล่า ปรับต่ำก็แล้ว

ANNO 1404...เกมส์นี้ผมยอมสารภาพบาปแล้วครับ...คงรอบทสรุปทีเดียวครับหัวผมไม่ไปจริง...อิอิ...ไว้รอเทพประทานรีวิวตั้งแต่เริ่มต้นล่ะกันเน้อพี่น้อง....!!!!....

OverclockZone Member kalypso's Avatar

เล่นไปจนถึงอัพเกรดเมืองได้แล้วครับ
    สร้างกำแพงรอบเมืองได้ด้วย.........
    แต่ดันเผลอลบไปซะแล้ว ^^

บทสรุปครับ แต่เป็นภาษาอังกฤษ ใครว่างๆ นั่งแปลแล้วมาโพสหน่อยนะครับ ผมเล่นติดที่ด่าน 2 อะครับ
    http://www.roadwolf.ca/blog/?p=181
    http://www.roadwolf.ca/blog/?p=182

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks