Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้หรือเคยไปลองฟัง Eacan A600II ช่วยแนะทีครับออกแนวไหน จะสั่งซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้หรือเคยไปลองฟัง Eacan A600II ช่วยแนะทีครับออกแนวไหน จะสั่งซื้อครับ

ใครใช้หรือเคยไปลองฟัง Eacan A600II ช่วยแนะทีครับออกแนวไหน จะสั่งซื้อครับ

คือเราไม่อาจนั่งรถไปไกลที่พันทิพย์อ่ะ เห็นว่ากันสั่งในเว็ป Advice ถูกด้วย

เราเน้นฟังเพลงอ่ะครับ ดูหนังบ้าง

ชอบฟังเพลงแนว Pop R&B Rockทั่วไปอ่ะครับ อย่างพวก Breaking Benjamin,Linkin Park, Socorpion, Bon jovi อ่ะครับ ส่วนมากชอบฟังแนว Pop กับ R&B Acoustic ครับ

ไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ งบ 2000 +100,200

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฟังทุกแนวจัดไปอย่าให้เสียครับ

ฟังพวก Acoustic เปลี่ยนสายลำโพง ที่เป็นสายเงิน กะหาพวก dac หรือ sound card ที่เสียงพริ้วๆหน่อย แหล่มเลย

Comment

ตาม ข้างบนเลย เปลี๋ยนสายเงิน หาการ์ดเสียง หรือ dac สักตัวด้วย แหล่มจิง

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
        ใครใช้หรือเคยไปลองฟัง Eacan A600II ช่วยแนะทีครับ

ไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ งบ 2000 +100,200

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        งบ2พัน +แสน2ร้อย เผื่อเยอะจังครับ

Comment

Originally posted by tigu View Post
          งบ2พัน +แสน2ร้อย เผื่อเยอะจังครับ
          เพิ่งสังเกตุเหมือนกันเล่นเอาฮาเลย +100,200 งบเยอะมากๆ
          ฟังเพลง ตัวนี้ใช้อยู่ครับเสียงดีใช้ได้กลางเสียงใสแหลมเยี่ยมแต่เบสไม่หนักอย่างที่ควร
          แต่ก็นะเรามี EQ ปรับได้นี่กลัวอะไร 5555555555
          ดูหนัง เสียงดีมากหนังระเบิดตูมตามทีนี่สุดๆซื้อมาแล้วไม่เสียใจแน่นอนครับ
          ปล.ซื้อมาตอนแรกยังไม่ได้ burn อยากจะเอาไปปาทิ้งหน้าร้านมันจริงๆเสียงทุเรศมากๆ ( อันนี้เรื่องจริงครับ ) อนทนให้ผ่านช่วง burn ไปก่อนแล้วจะรับรู้ได้ถึงความสามารถที่แท้จริงของมัน
          ปล.ว่าซะยาวเลยแนะนำเลยครับตัวนี้

Comment

สำหรับตัวผมถ้าไม่ชอบเบสหนักๆๆๆ หรือชอบฟังpopส่วนใหญ่A600II คือคำตอบคุณ (ผู้ดี เสียงหวาน กลางโอเค เบสคุณผู้หญิง)

แต่ชอบฟังแรงๆๆrock อะไรพวกนี้ A500Lคืิอคำตอบคุณ (เน้นหนักแน่นออกแนวผู้ชาย รายละเอียดปานกลาง)

55+ ความคิดเห็นส่วนตัว อิอิ ไม่ต้องคิดมาก เอาเป็นว่าชอบเสียงแบบไหน ชอบดีไซร์แบบไหนก็จัดไปเลย ราคาใกล้ๆๆกัน

Comment

เสียงออกแนว เบสนุ่มลึก แหลมสะอาดรายละเอียดเยอะไปได้ไกลไม่ลกหูเปล่าครับ(แสบหูแหลมมากเกินไป)

Comment

ผมชอบแนวนี้อ่ะครับ ชอบฟังสบายๆ

Comment

ช่ายๆ

Comment

ผมใช้ A500L อยู่แต่วันนั้นไปพันทิพย์ร้านเดิมที่เคยซื้อ ลองให้เขาเปิด A600 ให้ฟังเทียบกับ A 500L ผมว่าดอก sat ของ A600 มันดีกว่า แต่เสียงเบสถึงจะดังมากกว่าแต่เสียงมันจะออกบวม ๆ เบสของ A500L มันเบากว่าแต่นุ่มแล้วก็ลงลึกกว่า อันนี้หูผมนะครับแต่ละคนไม่เหมือนกัน พอใจแล้วกะ A500L ฟังเพลงเบสเป็นลูก ๆ แน่น ๆ

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
                      เสียงออกแนว เบสนุ่มลึก แหลมสะอาดรายละเอียดเยอะไปได้ไกลไม่ลกหูเปล่าครับ(แสบหูแหลมมากเกินไป)

แหลมไม่รกหูแน่นอนครับ เพราะมันไม่ค่อยมีปลายแหลมยิบๆ เท่าไร

Comment

เบสเป็นอย่างที่ท่าน reduce ว่าจริงหรอครับ

Comment

ตามที่ท่าน reduceว่า

+1จ้า

ชอบเบสA500L
                          ชอบรายละเอียด A600II

Comment

แต่เบส 600 มันลอยๆ นุ่มๆ น่ะ ตอนนี้ผมมี 2 รุ่นนี้เลย ถ้าฟังหลายๆแนวสอย 600 เลย แต่ถ้าชอบเบสแน่นๆ หรอยๆก็ 500

Comment

ตอนนี้ผมหาข้อมูลก่อนครับ ผมเก็บตังอยู่ เหอะๆ ยังเรียนอยู่ทำงานเองยังไม่ได้ แล้วพอมีวิธีแก้เบสลอยได้เปล่าครับ

Comment

Working...
                              X